Hekima ya dunia hii inasema “Samaki mkunje, angali mbichi”, Hii ikiwa
na maana kuwa Samaki akisha kauka hawezi kukunjika tena, ukijaribu
kufanya hivyo atavunjika, Na ndivyo ilivyo kwa watoto wetu, Hekima ya Neno
la Mungu pia inatumbia, Mithali 22: 6 “Mlee mioto katika njia impasayo,

Naye hataiacha, hata atakapokuwa mzee”.

Neno hili kinyume chake ni kweli mtoto asipolelewa katika njia impasayo,
hataiacha hiyo njia mbovu hata atakapokuwa mzee. Hivyo Mungu yupo hapo
sana katika kuhakikisha hatma yake inakuwa salama kadhalika na shetani
naye yupo hapo kutaka kuharibu hatma ya maisha ya mtoto yule angali ni
mchanga. Hivyo nguvu ya ziada inahitajika katika kutengeneza maisha ya

mtu katika utoto wake kuliko katika utu uzima.

Tunafahamu kabisa dunia ya sasa sio kama ile ya zamani, mambo maovu
yaliyopo leo ni mengi kuliko yale ya zamani, ngoja nikupe kisa changu
mwenyewe ambacho ni mfano hai kabisa ya mambo yanayoendelea katika

ulimwengu wa watoto:

Nakumbuka tulipokuwa watoto (mimi na ndugu yangu), ilikuwa ni kati ya
umri wa miaka 4-7 hivi, kuna vitu vilikuwa tunaviona vinaendelea katika
mazingira yaliyokuwa yanatuzunguka, nyumbani kulikuwa na tv, na kwa

kipindi hicho cha zamani kidogo, nyimbo za Michael Jackson, na nyimbo za



kikongo ndizo zilikuwa zinavuma sana, hivyo ilikuwa ni ngumu kwenda katika
nyumba yoyote yenye TV na kukosa mkanda wa (VHS) wa hizo nyimbo, Cha
ajabu tulikuwa tunaona watu wazima wanaangalia na kufurahia lakini sisi
tulikuwa tunaogopa kwamfano kama ulishawahi kutazama video za Michael
Jackson nyingi zilikuwa na maudhui ya kutisha tisha tu, mara utaona
anajigeuza kuwa mchanga, mara yupo makaburini,n.k. Sasa yale mambo
watu wazima walikuwa wanaona ni kawaida tu, lakini sisi ilikuwa inatuathiri
ndani kwa ndani na hauwezi ukasema kwasababu wewe ni mtoto na hujui
maana ya hayo mambo, mpaka ilifikia kipindi vile vitu tulivyokuwa tunaviona

kwenye TV vikaanza kujidhihirisha nje, tukaanza kuviona wazi wazi.

Tulikuwa tunaviona sana sana wakati wa usiku tunashutuka, na kuona
vijiwatu vidogo vidogo vinafungua milango ya jiko, wanaingia na kuanza
kucheza mbele yetu kama wale wale tuliokuwa tunawaona wanaocheza
kwenye TV, ni wale wale tu isipokuwa hapa tunawaona dhahiri. Na mfano
mtu mzima akijaribu kuingia ndani kwa ghafla vilikuwa vinakimbia na
kujificha. Vilikuwa vinajidhihirisha kwetu tu, (kumbuka hizo sio ndoto au
imagination, ni vitu dhahiri kabisa tulikuwa tunaviona, kwasababu wote
wawili tulikuwa tunaviona, na mpaka sasahivi na utu uzima wetu
tunavikumbuka) ..sasa ilifikia kipindi ilikuwa vikitokea tunaona kawaida tu,
hatuoni tena ni ajabu, wala hatuviogopi, badala yake tunacheka, kumbuka
wakati mambo haya yanaendelea hakuna mtu mwingine alikuwa anajua,
kadhalika na vitu vingine vingi vya ajabu ajabu tulikuwa tunaviona ambavyo

vilitokana na mambo tuliokuwa tunayatazama kwenye TV. Lakini mambo



haya yalianza kupotea pale mzazi wetu mmoja alimpompa Bwana maisha

yake.

Kadhalika mdogo wetu mmoja alituambia jambo kama hilo hilo liliwahi
kumtokea alipokuwa mdogo, alikuwa anaona mtu anamtokea mwenye ngozi
kama ya nyoka na kuzungumza naye usiku. Wakati huo wazazi hawaelewi

chochote ni yeye tu na hilo pepo basi.

Sasa mambo hayo yalikuwa ni zamani wakati utandawazi haujawa mkubwa
je! leo hii itakuwaje? Kwa watoto wa leo, siku hizi sio TV tu peke yake, kuna
simu tena zenye internet, Kuna magemu, ya kila aina kwenye simu za wazazi,
na kibaya zaidi magemu yenyewe ukiangalia karibu yote yanadhima za
kipepo ndani yake, kwamfano, magemu kama , House of the dead, mortal
combat, spiderman, Zuma, Diablo.Titan n.k.Pia Kuna magemu mengine
yanakuwepo sana kwenye simu unakuta mtu analiendesha au anakimbizwa
na limnyama fulani la ajabu kutoka pangoni , na yeye anajaribu
kulikimbia,(Nadhani utakuwa unalifahamu) sasa vitu kama hivi watu
waliovitengeneza hawajavibuni tu ilimradi hapana bali wamevitoa kama
vilivyo katika ulimwengu wa roho wa kishetani (ni vikundi maalumu kabisa
vya kishetani vinavyofanya hizi kazi), wanachofanya ni kuchukua taswira
yenye uwezo wa kama hayo mapepo na kuyatengenezea magemu

yanayofanana nao pamoja na kazi zao.



Kama vile tu wanavyotengeneza magemu ya mipira, utakuta aina ya mchezaji
na uwezo wake ndani ya gemu ndio yuko hivyo hivyo katika ulimwengu wa
kawaida duniani, kadhalika magemu yote yanayohusiana na viumbe na vitu
vya ajabu ajabu vipo kweli katika ulimwengu wa roho,na kazi zao ndio hizo
hizo, kukimbiza watu, kuua, kupaa, kutesa watu, kushusha watu kuzimu,

kunywa damu za watu, n.k.

Sasa unakuta mtoto akitazama au akicheza magemu ya namna hiyo kidogo
kidogo anaanza kuwa na ushirika na ile roho, mwisho wa siku Kkile kitu
alichokuwa anakiona kwenye tv au gemu kinakuja kumtokea wazi, aidha kwa
njia ya ndoto au dhahiri kabisa..Na kibaya zaidi mtoto hawezi kukwambia na
wakati mwingine kinamwonya asikwambie, Kumbuka lile ni pepo kidogo
kidogo linaanza kumpa maagizo, na uwezo wa kutenda kama lile pepo
lilivyokuwa linafanya ndani ya gemu, ndio hapo unakuta mtoto anaanza
kubadilika tabia anaanza kuwa mtundu, saa nyingine mtoto anafanya mambo
yasiyoeleweka, anazungumza maneno yasiyoeleweka mara nyingine anakuwa
na hisia ambazo unaona kabisa sio kawaida kwa mtoto kuwa nazo, unakutaa
mtoto mdogo lakini anaonyesha tabia za kiutu uzima, tabia za kizinzi,
mwingine anajithiri sehemu zake za siri,n.k. hii yote ni kutokana na hizo roho

alizozipata kutoka katika ma- TV na Magemu,

Zipo shuhuda nyingi za namna hiyo, wazazi wanashuhudia baada ya watoto

wao kwenda kufanyiwa mahojiano wanakiri kuwa vile vitu walivyokuwa



wanaviona kwenye tv (cartoons,) na magemu vilikuwa vikiwatokea dhahiri,

na kuwaendesha.

Hivyo wewe kama mzazi au dada, au kaka, una watoto wako au wadogo zako,
unadhani unawapenda unapowawekea magemu kwenye simu, au
unapowawekea programu za ajabu, unapowaruhusu watazame TV na miziki
ya kidunia, unapowaruhusu watazame tamthilia na filamu zisizokuwa na
misingi yoyote ya kikristo au kuelimisha, unadhani hapo umempenda mtoto?
La! kinyume chake unamuharibu, biblia inasema mlee mtoto katika njia
impasayo naye hataiacha hata atakapokuwa mtu mzima, mtoto anapolilia
mambo hayo unatakiwa utumie nguvu pasipo hurumu tena akemewe kabisa

aogope kuulizia vitu kama hivyo siku nyingine.

Kuna wazazi au walezi wengine wanaogopa na wengine hawataki kabisa
kuwaadhibu watoto wao, kwa kisingizio eti tunaishi kazazi kipya kile ni cha
zamani kimeshapita, watoto wa siku hizi hawapigwi wanaelekezwa tu...Huo
ni uongo wa shetani, ndio inafikia hatua mpaka mtoto anamtukana mtu
mzima na mzazi anamwangalia tu, anaiba na mzazi anamwangalia tu,
akidhani kuwa akimwadhibu mwanaye atajisikia vibaya au atapata matatizo
fulani ya kiafya,..Au ataona kama haonyeshi upendo kwa familia yake..Hivyo

anaepuka kabisa kumudhi mwanae.. Lakini biblia inasema..



Mithali 22: 15 “Ujinga umefungwa ndani ya moyo wa mtoto;
Lakini fimbo ya adhabu itaufukuzia mbali”.

Na pia inasema ...

Mithali 23: 13 “Usimnyime mtoto wako mapigo; MAANA
UKIMPIGA KWA FIMBO HATAKUFA.

14 Utampiga kwa fimbo, NA KUMWOKOA NAFSI YAKE NA
KUZIMU”. .

Unaona hapo siku ile wazazi wengi watawajibika kujibu ni kwanini watoto
wao wapo kuzimu, angali wasingepaswa kuwepo huko. Tunasema watoto wa
siku hizi wamebadilika, lakini ki-ukweli wazazi wa siku hizi ndio

waliobadiliaka, watoto ni wale wale.



Unaweza ukadhani ukimwadhibu mwanao, atakuja kukuchukia baadaye,
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lakini akizoeshwa hivyo atakapokuja kuwa mtu mzima, na yeye kupata akili
kama wewe atakushukuru sana kwa kumlea vizuri, kwasababu ndivyo hivyo

Neno la Mungu linavyosema:

Waebrania 12: 11 “Kila adhabu wakati wake haionekani kuwa
kitu cha furaha, bali cha huzuni; lakini baadaye huwaletea wao
waliozoezwa nayo matunda ya haki yenye amani”

Na matunda ya kumlea vizuri mwanao utakuja kuyaona mwishoni...Biblia
inasema hivyo pia..Mithali 29: 17 “Mrudi mwanao naye atakustarehesha;

Naam, atakufurahisha nafsi yako”

Wewe kama mzazi/mlezi anza kumjenga mwanao/mdogo wako leo katika
misingi ya Kikristo, badala ya kumwacha asikilize miziki ya kidunia katika
TV, anza kumfundisha kuimba tenzi za rohoni, mapambio na nyimbo za
kumsifu Mungu, badala ya kumwacha aangalie Tamthilia zisizokuwa na
maana anza kumfundisha hadithi za biblia (kama safari ya wana wa Israeli,
hadithi za Eliya, wafalme, Yona, Danieli n.k.) kuliko kubaki kujazwa hadithi
mbovu za watu wasioamini katika TV, Anza kumfundisha jinsi ya kutumia jina
la YESU, mzoeshe kutumia jina la YESU kila mahali alipo, anza kumfundisha

kusali, mfundishe umuhimu na madhara ya kuwa na tabia zisizofaa, mpeleke



katika madarasa ya biblia ya watoto jumapili kanisani, kama watu wa dini
nyingine wanafanya hivyo wewe kwanini usifanye.??..Kadhalika jenga desturi
ya kuwaombea na kuwawekea mikono watoto wako mara kwa mara wewe
mwenyewe na kuwatamkia maneno ya baraka.. Kwa kufanya hivyo utakuwa
umeiokoa roho ya mwanao katika kizazi hiki kibaya kilichopotoka na dhidi ya

roho chafu zinazozunguka kuwanasa watoto.

Ubarikiwe sana.

Pia unaweza ukapata mafundisho haya Kwa njia ya Whatsapp

yako, jiunge na channel yetu Kwa kubofya hapa >> WHATSAPP

Tafadhali “share” kwa wazazi wengine ujumbe huu ili na wanao pia wapone.

Mada Nyinginezo:

EPUKA MUHURI WA SHETANI

UNAWAFAHAMU MANABII WA UONGO?


https://whatsapp.com/channel/0029VaBVhuA3WHTbKoz8jx10
https://wingulamashahidi.org/2018/07/17/epuka-muhuri-wa-shetani/
https://wingulamashahidi.org/?p=559&preview=true

LENGO LA SHETANI KWA WATOTO WA KIZAZI HIKI.

KWANINI YESU KRISTO ALIKUJA DUNIANI?

JE! WATAKAOENDA MBINGUNI NI WENGI?

JE! MKRISTO ANARUHUSIWA KULA NGURUWE, NA KUVUTA SIGARA
NA KUNYWA POMBE?

Rudi Nyumbani
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