Luka 19: 37 “Hata alipokuwa amekaribia matelemko ya mlima wa
Mizeituni, kundi zima la wanafunzi wake walianza kufurahi na
kumsifu Mungu kwa sauti kuu, kwa ajili ya matendo yote ya uwezo
waliyoyaona,

38 wakasema, Ndiye mbarikiwa Mfalme ajaye kwa jina la Bwana;

amani mbinguni, na utukufu huko juu.

39 Baadhi ya Mafarisayo waliokuwa katika mkutano wakamwambia,
Mwalimu, uwakanye wanafunzi wako. 40 Akajibu, akasema,
Nawaambia ninyi, wakinyamaza hawa, MAWE YATAPIGA KELELE".

Zamani nilijjua kuwa Mimi nisipofanya kazi ya Mungu, basi kazi ya
Mungu itasimama katika eneo nililopo..Ndivyo nilivyokuwa nafikiri hivyo
kwa muda mrefu sana..Nilijua tunapoihubiri Injili ni kama tunamsaidia
Mungu, kwamba pasipo sisi kujitoa basi watu wengi hawataokolewa..Na

ndivyo nilivyofundishwa hata mimi.

Lakini namshukuru Mungu, nilikuja kuelewa zaidi ya hapo...kwamba
Mungu hasaidiwi kazi, wala hajalemewa na kazi, wala haitaji msaada

wowote kutoka kwa Mwanadamu...Mungu alipoiumba dunia na watu



ndani yake, hakuiweka pasipo mipango kama sisi wanadamu
tunavyofanya kwamba tunafikia mahali tunabanwa na majukumu
yanayotuumiza kichwa mpaka wakati mwingine tunakata tama ya

kuendelea..

Mungu hayupo hivyo, alipoumba kila kiumbe chini ya jua alikwisha
kiwekea sehemu yake katika dunia kwamba kitazaliwa wapi, kitahitaji
kiasi gani cha chakula mpaka kife, kitahitaji hewa ya ujazo kiasi gani n.k
...Hayo yote Mungu alishayaweka kabla hata ya hicho kiumbe kuzaliwa

au kuwepo..

Kadhalilka na kila mwanadamu anayezaliwa chini ya Mbingu, Bwana
alishampangia azaliwe wapi, aishi miaka mingapi, ale chakula kiasi gani,
aokolewe wakati gani, afe wakati gani n.k Kwahiyo mwanadamu
anapozaliwa ni kama anakuja tu kutimiza maandiko kwa yale

aliyoandikiwa.

Kwahivyo basi hakuna mwanadamau yoyote anayeweza kumsaidia
Mungu majukumu yake...Yeye mwenyewe anatenda kazi zake kama
alivyopanga...Kama alipanga nchi ya Tanzania ifikie idadi ya watu
milioni 60 mpaka mwishoni mwa mwaka 2019..penda tusipende hiyo
idadi itafika tu!!..Hata kama mtu fulani akatae kuzaa watoto...hiyo

haizuii idadi ile kufika..Bwana atatumia wengine kufidia nafasi yake.



Kadhalika tunapokuja katika suala la watu kuokolewa..Bwana Yesu
alisema “Hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba
aliyenipeleka”..Sentensi hii inaonyesha kwanza wokovu ni wa
kuchaguliwa..Sio kila mtu tu anaweza kuupokea..Ni lazima uchaguliwe
na kisha uitwe/uvutwe kwa Bwana ndipo umfuate..ikiwa na maana kuwa
kama mtu hajasikia mvuto wowote au msukumo wowote ndani yake wa
kwenda kumfuata au kumpokea Bwana Yesu huyo hawezi kamwe
kumwamini ni sawa na kumlazimisha mtoto mdogo aliyezaliwa leo

azungumze haitawezekana.

Kwahiyo kama Bwana amekusudia idadi fulani ya watu wamfuate yeye
mwaka huu katika mji fulani labda wa Dar es salaam, hakuna yoyote
atakayeweza kupunguza au kuongeza idadi hiyo..wala hakuna mtu

yoyote atakayeweza kuisimamisha kazi yake.

Atanyanyua watu wake (watumishi wake) wanawake kwa wanaume,
vijana kwa wazee labda tuchukue mfano watumishi 5,000 kwa mji wa
Dar es salaam..atawatuma wakaihubiri injili katika huo mji na endapo
hao aliowatuma walipaswa wavune idadi ya wale watu milioni 20 wale
waliokusudiwa uzima wa milele, na ile idadi ikatimia basi kazi yao
itakuwa imeisha watapelekwa mji mwingine..Lakini mfano endapo kati
ya wale 5,000 waliotumwa 2,000 wakawa wavivu wasilete mazao..basi

Bwana atawanyang’anya ile kazi na kuwapa watu wengine lakini



mwisho wa siku ile idadi ya watu milioni 20 waliokusudiwa kuokolewa
itatimia tu!..kwa vyovyote vile itatimia tu! Wataondolewa wale wavivu

watapewa wale wachapa kazi.

Kwahiyo ndugu huu sio wakati wa kufikiri kazi ya Mungu itasimama
endapo sisi (mimi na wewe) leo hii tukikataa kuitenda kazi..Hiyo
haitakuwa hasara kwa Mungu bali itakuwa ni hasara kwetu.. kwasababu
Nafasi zetu watapewa wengine walio na bidii kuliko sisi endapo

tukizembea..Na sisi tutakosa thawabu mbele za Mungu siku ile.

Ukikataa leo kuwashuhudia wengine habari njema za wokovu usidhani
umeathiri kazi ya Mungu kwa vyovyote vile..Kazi ya Mungu itafanyika tu
na watu wale waliokusudiwa kuokolewa wataokolewa..Bwana
alipotuambia tuenende ulimwenguni kote tukahubiri injili kwa kila
kiumbe sio kwa faida yake yeye..Ni kwa faida yetu sisi, Hatutumi ili
tukamsaidie kazi yake hapana! Yeye hasaidiwi..katutuma ili tukapate

faida sisi sio yeye..

Wewe usipoihubiri injili mtaani kwako, mjini kwako au nchini kwako.
Kazi ya Bwana haitasimama, Mungu atanyanyua mwingine na kumleta
hapo mjini kwako, au nchini kwako kuitangaza habari yake na wale
waliokusudiwa kuokolewa wataokolewa tu!..lakini utakuwa umejizuiliwa

thawabu yako mwenyewe..



Wewe ukikataa kuichangia kazi ya Mungu mahali ulipo, usifikiri
itasimama kwa vyovyote vile.. Hapana Mungu hasaidiwi kazi wala
hategemei mfuko wa mtu hata kidogo..atanyanyua wengine kutoka
mahali pengine watakaoipalilia ile kazi...Anapotushauri tumtolee yeye
sio kwa faida yake yeye bali ni kwa faida yetu sisi..Yeye tayari ana kila
kitu..sasa ana haja na nini tena? Dunia yote ni yake sasa ni nini

tutamwongezea yeye??

Anapokuambia umtafute yeye, au umtegemee yeye..sio kwamba yeye
ana uhaba wa watu au wa sifa, au anahitaji sana utukufu..hapana ndugu
anao mabilioni ya malaika watakatifu huko mbinguni wanaomsifu usiku
na mchana...anakuambia umsifu wewe kwa faida yako?? Sio kwa faida

yake..

Ni sawa na mtu mwenye kampuni kubwa tajiri lililoendelea sana na
lenye wafanyakazi wengi wanaojitosheleza, na akamwona mtu maskini
na kwa huruma zake akaona ampatie nafasi ya kazi kwenye lile
kampuni, sasa sio kwamba kampa ajira kwa sababu anaupungufu wa
faida kwenye kampuni lake hapana bali kampa ajira kwasababu
amemuhurumia yule maskini na anataka na yeye apate kitu..lakini
endapo yule maskini akikataa ile nafasi basi hasara haitakuwa kwa yule
mwajiri bali kwake yeye kwasababu yeye tayari anao wafanyakazi wengi

wanaojitosheleza....Na kwetu sisi katika kumtumikia Baba yetu wa



mbinguni ndio ivyo hivyo.

Ndio maana mahali fulani Bwana Yesu alipokuwa anaingia Yerusalemu

aliwaambia mafarisayo maneno yale..

“ 39 Baadhi ya Mafarisayo waliokuwa katika mkutano
wakamwambia, Mwalimu, uwakanye wanafunzi wako. Akajibu,
akasema, Nawaambia ninyi, wakinyamaza hawa, MAWE YATAPIGA
KELELE”.

Umeona! Hapo...Bwana alikuwa anataka kuwaonyesha kuwa sio
kwamba Mungu ni maskini wa sifa..kwamba pasipo wao kumsifu yeye
basi ndio hana sifa mahali pengine..hapana hata mawe yatapiga kelele

endapo wao wakinyamaza.

Kama Mtume Paulo alivyosema pia kwa uwezo wa Roho...2 Timotheo 2:
13 “Kama sisi hatuamini, yeye hudumu wa kuaminiwa. Kwa maana

hawezi kujikana mwenyewe”.

Kwahiyo tukiyafahamu hayo ni wakati wa kumtumikia Mungu kwa

Nguvu zote..kwa talanta tulizopewa..tukijua kuwa ni kwa faida yetu,



kwasababu siku ile inakuja katika Mbingu mpya na nchi mpya..ambapo
Bwana hatakuwa na upendeleo kule..Kila mtu atakuwa na nafasi yake
kule, kulingana na talanta alizozifanyia kazi hapa duniani.. Katika
mbingu mpya na nchi mpya watakuwepo wafalme, na watu wakawaida,
nafasi mtu atakayokuwa nayo kule ndio itakuwa yake hiyo
milele..Kwahiyo tujitahidi tupige mbio tukiyatazamia mambo yale

yanayokuja kama vile Mtume Paulo alivyokuwa anayatazamia..

Ufunuo 22: 10 “Akaniambia, Usiyatie muhuri maneno ya unabii wa

kitabu hiki, kwa maana wakati huo umekaribia.

11 Mwenye kudhulumu na azidi kudhulumu; na mwenye uchafu na
azidi kuwa mchafu; na mwenye haki na azidi kufanya haki; na

mtakatifu na azidi kutakaswa.

12 TAZAMA, NAJA UPESI, NA UJIRA WANGU U PAMOJA NAM]I,
KUMLIPA KILA MTU KAMA KAZI YAKE ILIVYO.

13 Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho, wa kwanza na wa
mwisho. 14 Heri wazifuao nguo zao, wawe na amri kuuendea huo

mti wa uzima, na kuingia mjini kwa milango yake”.



WAKINYAMAZA HAWA, MAWE YATAPIGA KELELE.

Tukaze mwendo, tumtumikie Bwana katika nafasi alizotuweka, naye

atatuhifadhi kwa reema zake.

Bwana akubariki.

Pia unaweza ukapata mafundisho haya Kwa njia ya Whatsapp yako,

jilunge na channel yetu Kwa kubofya hapa >> WHATSAPP

Tafadhali “share” ujumbe huu kwa wengine.

Mada Nyinginezo:

KWANINI MAANDIKO YANAJICHANGANYA YENYEWE KWENYE
HABARI YA PAULO ALIPOTOKEWA NA YESU ALIPOKUWA
ANAKWENDA DAMESKI?

KAINI BAADA YA KUMUUA NDUGU YAKE ABELI, ALIKIMBILIA
KATIKA NCHI YA NODI], JE! HUKO ALIPATIA WAPI MKE NA
KUZAA NAYE WATOTO? (MWANZO 4:16).
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WAKINYAMAZA HAWA, MAWE YATAPIGA KELELE.

WALIO NA HEKIMA NDIO WATAKAOELEWA.

Rudi Nyumbani
Share on:

WhatsApp

Print this post

NURU YA UPENDO www.wingulamashahidi.org | 9


https://wingulamashahidi.org/2019/09/05/walio-na-hekima-ndio-watakaoelewa/
https://wingulamashahidi.org
https://wingulamashahidi.org/2019/01/31/wakinyamaza-hawa-mawe-yatapiga-kelele/print/

