Shalom! shalom!, karibu tuongeze maarifa katika mambo yetu yahusuyo
wokovu wetu hapa duniani. Wengi wanadhani mtu akiingia tu katika wokovu
basi, akili yake huwa inafutwa na kugeuzwa kuwa kitu kingine cha
kimbinguni, Na hivyo vitu kama wivu, hasira, ghadhabu, visasi, vinyongo,
chuki, huzuni, hofu, vinakuwa vimeondoka kabisa ndani ya huyo mtu, Na

ikionekana kuwa havijaondoka basi huyo mtu bado hajafanyika kiumbe kipya.

Mimi hapo nyuma niliomuomba sana Mungu aniondolee hivyo vitu ndani
yangu, kwasababu nilikuwa ninachukia ninapoona hasira inakuja ndani yangu
na mimi ni mkristo, wakati mwingine hofu Fulani,.hayo yalinifanya nijione
kama bado sijawa mkristo. Lakini baada ya kuona ninaomba sana viondoke
bila ya kuona mafanikio yoyote, ndipo Mungu akanifumbua macho yangu ya

ndani nikaona...

Nikaja kugundua kuwa nilikuwa ninamuomba Mungu aniondolee vitu
ambavyo ameniumbia ndani yangu, na kama hiyo haitoshi, yeye mwenyewe
anavyo...Nikafikiria nikasema ni kweli ukitafakari utaona Mungu anao wivu,
amejitaja mwenyewe kuwa yeye ni Mungu mwenye wivu (Kutoka 20),
amejitaja kuwa yeye ni Mungu mlipiza kisasi, amejitaja yeye ni Mungu
mwenye hasira nyingi na ghadhabu, isitoshe amejionyesha sehemu nyingi
kuwa anahuzunika wakati mwingine,..Sasa kama hivyo vitu vipo ndani yake
kwanini mimi nimwombe aniondolee?..Na yeye katuumba sisi kwa mfano

wake, biblia inasema hivyo.



Kiuhalisia vitu hivi Mungu hakuviumba kwa ubaya ndani yake na ndani ya
watu wake, bali ni kwa nia njema kabisa na ya Upendo. Embu jaribu kufikiria
kama mtu asingekuwa na wivu hata kidogo kwa mpenzi wake, inamaanisha
kuwa hata angemwona mtu mwingine anam-baka mke wake, asingeshuhulika
kufanya lolote angemwacha tu, kwasababu ndani yake hakuna chembe
chembe za wivu, ambazo hizo zingemsaidia kumpigania mke wake asifanyiwe

kitendo kama Kkile..

Jaribu pia kufikiria kama mtu asingekuwa na hofu ndani yake, angeweza hata
kwenda kuchukua kisu na kumchoma mtu mwingine, au angeweza hata
kwenda kusimama juu ya ghorofa refu na kujitupa chini, kwasababu ndani
yake hakuna hofu ya kuogopa chochote, unadhani tungekuwa na madhara

mengi na makubwa kiasi gani duniani?. Jamii zetu zingesimamaje?

Au fikiria ungekuwa hauna hasira hata kidogo ungekuwa wewe ni wa
kuonewa au kuudhiwa tu kila saa, au unadhulumiwa haki yako, lakini kama
mtu akiona umekasirika, ataogopa na kuacha kile alichokuwa anakifanya
kwasababu anajua akiendelea madhara yoyote yanaweza kumtokea..Hivyo
unaona hasira hapo inasimama kama ulinzi kwa mtu asionewe au

asidhulumiwe au asiudhiwe.

Vivyo hivyo na vitu kama ukali, na vinginevyo. Ni mambo ambayo Mungu
ametuumbia ndani yetu, ili yatumikie katika mahali papasapo,..Lakini leo hii

ni kwanini tunaona , Wivu ni kitu kibaya, hasira ni kitu kibaya, kisasi ni kitu



kibaya, chuki ni kitu kibaya, kinyongo ni kitu kibaya....Ni kwasababu
tunavitumia mahali ambapo Mungu hakutaka vitumike na ndio hapo

vinaonekana kuwa ni vitu vibaya visivyofaa kuonekana ndani ya mtu yeyote.

Embu tuangalie mfano wa wivu mzuri, Tuchukulie mfano wa Bwana wetu
Yesu, yeye kuna wakati alishikwa na WIVU wa kushindwa kuvumilia mpaka
kufikia hatua ya kuleta madhara na vurugu..Hayo yalitokea pale alipokwenda
Hekaluni na kukuta watu wanafanya biashara mahali ambapo pangepaswa
pawe mahali pa Ibada...ndipo tuona akapindua mezi zile na kuwachapa wale
waliokuwa wanafanya biashara mule ndani. ..Mpaka wanafunzi wake
wakakumbuka kuwa iliandikwa hivyo (Yohana 2:17 ....Wivu wa nyumba yako

utanila.).

Unaona huo ni mfano mzuri jinsi wivu ulivyotumika jinsi ipasavyo. Lakini
tujiulize ingekuwa na sisi tupo pale na yeye je! Tungeshirikiana naye kufanya
kile kitendo? Ni rahisi kusema ndio. Lakini ikiwa leo hii tunaona Injili ya
YESU KRISTO Bwana wetu inageuzwa na kuwa taasisi za kibiashara, na
hakuna chochote kinachotukuna ndani yetu?..Badala yake wivu wetu
unajidhihirisha katika mambo mengine yasiyokuwa na umuhimu sana, pale
tunapoona wafanyakazi wenzetu wanatuibia ofisini, ndio tunakuwa na wivu,
pale tunapoona mafisadi wanaaiibia nchi, wanapitisha magendo, ndio
tunazungumza mpaka mshipa ya shingo inatutoka, na kibaya zaidi pale
tunapoona majirani zetu wanafanikiwa, ndipo tunatafuta namna zote juu

chini za kuwashusha ili wasiendelee mbele ...



Sasa kama wivu wa namna hii ndio Mungu kaukataa, kama upo ndani yetu
basi tujue umetumika isipovyopasa na hivyo unahesabika kuwa ni dhambi
mbele za Mungu..Nguvu hizo hizo unazotumia kuhakikisha adui yako
hafanikiwi kwanini usizipeleke mbele za Mungu wako kuhakikisha adui yako
MKUU shetani hafanikiwi na kazi zake mbovu?..Kwanini tunaona kazi ya
Mungu inachezewa na sisi tunakaa kimya, wachekeshaji wameingia mpaka

madhabahuni wanamfanyia Mungu dhihaka na sisi tunafurahi pamoja nao,..

Halikadhalika KISASI ni kitu chema ambacho kimeumbwa ndani yetu ili
kitimize kusudi Fulani..Na kusudi hilo si lingine zaidi ya kumpiga shetani.
Fikiria Ulipokuwa katika dhambi ulivyokuwa unateseka na magonjwa,
ulivyokuwa unateswa na nguvu za giza au mapepo au wachawi au jinsi
ulivyokuwa unakesha Disco na kupoteza muda mwingi na pesa nyingi, hata
kwa wiki mara mbili ukimwabudu shetani kule..Lakini sasa umekuwa
mkristo, kuna kitu Fulani ndani yako unapaswa ukihisi kitu kama kisasi
kumlipizia shetani kukupotezea muda wako, na kukutesa na mambo mabaya,
Hivyo sasa utahakikisha muda wako hata kwa wiki mara tatu unakesha katika
kumsifu Mungu na na katika kuomba nakuziharibu kazi za shetani katika
kuwavuta watu kwa Kristo..Hicho ndio kisasi Mungu anachokitafuta, ulikuwa
unaimba nyimbo za kidunia, sasa umeokoka ni wakati wa kumwimbia na
kumsifu Mungu kwa nguvu zaidi kulipiza kisasi kwa vile shetani

alivyokutenda..

Ulikuwa ni msengenyaji na mmbea wa kupelekea taarifa za watu kwa watu

wengine mpaka mtaa wa tatu sasa umeokoka ni wakati wa kutumia kipawa



kilekile kumlipizia shetani kisasi kwa kusambaza habari za Yesu kwa nguvu
wa watu wengine zaidi ya pale ili kumkomesha shetani. Hivyo ndio visasa

ambavyo Mungu anavihitaji.

Vivyo hivyo tumeumbiwa hofu. Ulikuwa unamwogopa shetani na wachawi
kiasi kwamba hata wewe mwenyewe ulikwenda huko huko kumwomba akupe
hirizi kama kinga yako. Lakini sasa umeokoka, ile hofu imerudi mahali
ipasapo, itumie hiyo kumwogopa Mungu wako na sio adui yako tena..kama

Bwana Yesu alivyotuambia

Lukal2:5 “Lakini nitawaonya mtakayemwogopa; mwogopeni yule
ambaye akiisha kumwua mtu ana uweza wa kumtupa katika
Jehanum; naam, nawaambia, Mwogopeni huyo.”

Hofu yako ikiwa kwa Mungu utaogopa kwenda kuzini, utaogopa kutukutana,
utaogopa kusema uongo, utaogopa kufanya mambo maovu, kama haipo

hautamjali Mungu n.k.

Chuki iliyopo ndani yako, ndugu hiyo Mungu hakukuumbia kwa ajili ya
kuwachukia ndugu zako, ni wazi kuwa huwezi kumwekea chuki mdogo wako
au kaka yako au mama yako aliyekuzaa, utakuwa na chuki sana na Yule

ambaye uliyemwona akimchoma mdogo wako moto bila huruma., Vivyo hivyo



chuki hasaa ya ki-Mungu ipo ndani yetu kumchukia SHETANI pamoja na
mapepo yake yote, na kazi zake zote, na sio wanadamu wenzetu ambayo hayo
ndiyo yamekuwa sababu ya ndugu zetu wengi mamilioni kuwepo kuzimu leo
hii.. Na hivyo kama hiyo chuki itatumika ndani yetu kisawasawa leo hii
tutaweka mikakati kabambe ya kumwangamiza shetani na kazi zake kwa
KUHUBIRI INJILI YA YESU KRISTO kwa watu wote.

Hivyo kwa kumalizia, ni maombi yangu kuwa vipawa vyote na tabia zote
Mungu alizoziweka ndani yako, usiruhusu shetani azitumie vibaya kwa faida
zake, bali badala yake, tuziteke zikaleta manufaa makubwa katika ufalme wa
mbinguni. Leo hii usimwombe Mungu akuondolee hasira ndani yako,
haitaondoka hiyo, ili uwe mfano wa Mungu lazima uwe nayo, badala yake
pale inapokuja basi ukumbuke lile Neno kuwa je! Mahali ninapoiachilia ni
mahali pafaapo, kama hapafai, moja kwa moja ikatae hiyo hali na yenyewe
itatulia,. Lakini ikiwa ni sehemu ifaayo yaani ni sehemu yenye manufaa kwa
ajili ya ufalme wa mbinguni na kumkandamiza shetani..basi usiizuie kwani

hiyo imevuviwa na Mungu kutimiza kusudi lake.

Ubarikiwe sana na Bwana Yesu.

Kwa Maombezi, Ushauri, au Ratiba za Ibada Wasiliana nasi kwa namba
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TABIA ZA ROHONL.

Pia unaweza ukapata mafundisho haya Kwa njia ya Whatsapp yako,

jilunge na channel yetu Kwa kubofya hapa >> WHATSAPP

Mada Zinazoendana:

HISIA YA MUNGU ILIYO MBAYA KULIKO ZOTE.

TUSIPOUTHAMINI WOKOVU TUTAPATAJE KUPONA?

JE! NI KWELI UMEMFUATA YESU?

KIFAA BORA CHA MATUMIZI.

Rudi Nyumbani
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