Yohana 2:13 ““Na Pasaka ya Wayahudi ilikuwa karibu; naye Yesu
akakwea mpaka Yerusalemu.

14 Akaona pale hekaluni watu waliokuwa wakiuza ng’ombe na

kondoo na njiwa, na wenye kuvunja fedha wameketi.

15 Akafanya kikoto cha kambaa, akawatoa wote katika hekalu, na
kondoo na ng’ombe; akamwaga fedha za wenye kuvunja fedha,

akazipindua meza zao;

16 akawaambia wale waliokuwa wakiuza njiwa, Yaondoeni haya;

msiifanye nyumba ya Baba yangu kuwa nyumba ya biashara.

17 Wanafunzi wake wakakumbuka ya kuwa imeandikwa, Wivu wa

nyumba yako utanila.

18 Basi Wayahudi wakajibu, wakamwambia, Ni ishara gani
utuonyeshayo, kwamba unafanya haya? 19 Yesu akajibu,
akawaambia, Livunjeni hekalu hili, nami katika siku tatu

nitalisimamisha.

20 Basi Wayahudi wakasema, Hekalu hili lilijengwa katika muda wa

miaka arobaini na sita, nawe utalisimamisha katika siku tatu?



21 Lakini yeye alinena habari za hekalu la mwili wake.

22 Basi alipofufuka katika wafu, wanafunzi wake wakakumbuka ya
kuwa alisema hivi, wakaliamini lile andiko na lile neno alilolinena
Yesu.”

Tukisoma kisa hichi ni rahisi kuwahukumu Makuhani na Mafarisayo na
Wayahudi kuwa walikuwa watu wasiofikiri...watu wanaoona miujiza
lakini hawaamini...ni kweli kuna mambo ya kulaumiwa lakini si yote....
hebu leo kwa sehemu tuchunguze kama ni kweli walikuwa hawafikiri

wakati wote..

Jaribu kuchukua mfano wewe ni mtumishi wa Serikali, labda unatumika
kwenye shirika fulani la Umma..halafu siku moja anatokea mtu
usiyemjua anaingia mahali mnapofanyia kazi na kuanza kuvuruga
vuruga nyaraka na hati muhimu..huku anawapazia sauti na
kuwaambia...msigeuze serikali ya Raisi wangu kuwa pango la
mafisadi....na mnapojaribu kumzuia na kumwuliza yeye ni nani na nani
kamtuma kufanya vile, anawajibu...jiuzuluni wote na mwachie ngazi leo

na baada ya siku tatu nitalinyanyua hili shirika upya.

Unafikiri ni kitu gani..kitagonga kwenye akili...Moja kwa moja aidha



utajua huyo mtu karukwa na akili..Na pili jambo litakalofuata ni
kutafuta njia ya kwenda kumshitaki haraka...Kwasababu anakuja
kuharibu kazi na kuzungumza vitu visivyoeleweka...eti atalinyanyua
shirika ndani ya siku tatu!!...Shirika hili mpaka kulifikisha hapa
tumetumia miaka Zaidi ya 20 wewe unataka kulinyanyua ndani ya siku

tatul..

Hebu fikiria huyo mtu hata akienda mahakamani atashindaje
kesi?..kwasababu amesikiwa na watu wote kwa kinywa chake akisema

atalinyanyua shirika kwa siku tatu.

Na ndivyo ilivyokuwa kwa Bwana Yesu mahali Fulani, alipowakuta
wayahudi wanafanya biashara kule Hekaluni,aliwaambia wasigeuze
nyumba ya Baba yake kuwa pango la wanyang’anyi lakini walipomuhoji
kwa ishara gani unafanya haya? Akawaambia libomoeni hekalu hili na

ndani ya siku tatu nitalisimamisha.

Sasa wayahudi walidhani wamemsikia vizuri na kumwelewa...kumbe
hawajamwelewa ingawa wamemsikia,..ndio maana Neno linasema
‘kusikia mtasikia lakini hamtaelewa..Kutazama mtatazama lakini
hamtaona (Mathayo 13:14)’...Walidhani hekalu litakalobomolewa na
kusimamishwa ndani ya siku tatu ni hilo la mawe wanaloliona mbele

yao..kumbe kulikuwa na hekalu lingine ambalo lilikuwa ni mwili wa



Bwana Yesu.

Na waliendelea na huo upofu mpaka siku ya mwisho, pale

walipomsulibisha

Walisema maneno haya:

Mathayo 27:40 “Ewe mwenye kulivunja hekalu na kulijenga kwa
siku tatu, jiokoe nafsi yako; ukiwa ndiwe Mwana wa Mungu, shuka

msalabani’’.

Lakini tunaona waliokuja kumwelewa ni wanafanzi wake tu! Tena
dakika za mwisho, Wale waliokuwa wanatembea naye kila siku. Ndio
waliopewa neema ya kumwelewa Bwana Yesu alikuwa anamaanisha nini

katika maneno yake. Sio kila mtu tu alikuwa anamwelewa Bwana Yesu.

Ndugu huo upofu mpaka leo upo! Unaendelea kwa watu wengi wasio
wanafunzi wa Yesu Kristo..Bwana hana wanafunzi 12..alianza na
wanafunzi 12, lakini sasa anao wanafunzi wengi...Na hao ndio
anaowafunua macho ya kuyaelewa maneno yake...wengine walio nje

maneno ya Yesu yatakuwa ni mafumbo kwao...wataona wanamwelewa



sana Bwana Yesu lakini kumbe hawamwelewi..

Watadhani kwasababu Bwana aliyageuza maji kuwa divai basi
alihalalisha unywaji wa pombe, lakini hawaelewi kuwa Pia kitendo cha
Bwana kula na makahaba na wenye dhambi lengo lake halikuwa
kuhalalalisha ukahaba wao wala dhambi zao...Alifanya vile ili kutafuta
njia ya kuwavuta watubu kwa upendo wake....Na watu walipomwita
kuwa mlevi haikumaanisha kuwa yeye kweli ni mlevi..wewe unaweza
kuitwa mlevi na maadui zako lakini isiwe ni mlevi kweli...kadhalika
walipomwita yeye ni mlafi haikumaanisha Bwana Yesu alikuwa ni mlafi

kweli...

Alipomwita Herode Mbweha!..hakumaanisha kumtukana!!...ingekuwa
ndio hivyo, basi yeye mwenyewe amejitukana sana...alipokuwa anajiita
mwanakondoo?..au anapowafananisha watu wake na kondoo..kwa wale

wafugaji wanaelewa ni afadhali mtu akuite mbwa kuliko kondoo.

Kadhalika aliposema mkawabatize watu wote kwa jina la Baba, na
Mwana na Roho Mtakatifu hakumaanisha hivyo vyeo bali alimaanisha ni
jina moja ambalo ndio la Baba, na ndio hilo hilo la Mwana na ndio hilo
hilo la Roho Mtakatifu na hilo sio lingine Zaidi ya Jina la YESU
(Matendo 2:38).



Na aliposema...”’aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao
uzima wa milele”’..hakumaanisha tukamkamate na kumchinjwa na
kunywa damu yake kama simba...bali alimaanisha kuula katika roho na
kuinywa damu yake katika roho..Na chakula cha Roho zetu ni Maneno
tunayosikia...Yakiwa ni Maneno ya Mungu, basi ni chakula bora cha
uzima wa milele, na yakiwa maneno ya yule mwovu basi ni chakula

kisichofaa cha mauti.

Kwahiyo Biblia inatufundisha tuwe na masikio yanayosikia, na macho
yanayoona..ili kwamba tunaposoma Biblia tuielewe...Na hayo tutayapata
kwa kuwa wanafunzi wa Yesu tu!..kwasababu hao ndio Bwana alikuwa

anawapa kuelewa maneno yake...

Na vigezo vya kuwa mwanafunzi ni hivi..

Luka 14:25 “Makutano mengi walipokuwa wakifuatana naye,
aligeuka, akawaambia,

26 Kama mtu akija kwangu naye hamchukii baba yake, na mama
yake, na mke wake, na wanawe, na ndugu zake waume na wake;
naam, na hata nafsi yake mwenyewe, hawezi kuwa mwanafunzi

wangu.



27 MTU YE YOTE ASIYEUCHUKUA MSALABA WAKE NA KUJA
NYUMA YANGU, hawezi kuwa mwanafunzi wangu.

28 Maana ni nani katika ninyi, kama akitaka kujenga mnara,
asiyeketi kwanza na kuhesabu gharama, kwamba anavyo vya

kuumalizia?

29 Asije akashindwa kuumaliza baada ya kuupiga msingi, watu

wote waonao wakaanza kumdhihaki,

30 wakisema, Mtu huyu alianza kujenga, akawa hana nguvu za

kumaliza.

31 Au kuna mfalme gani, akitaka kwenda kupigana na mfalme
mwingine, asiyeketi kwanza na kufanya shauri, kwamba yeye
pamoja na watu elfu kumi ataweza kukutana na yule anayekuja juu

yake na watu elfu ishirini?

32 Na kama akiona hawezi, hutuma ujumbe kutaka sharti za amani,

mtu yule akali mbali.

33 Basi, kadhalika kila mmoja wenu asiyeacha vyote alivyo navyo,

hawezi kuwa mwanafunzi wangu’’.



Je! Umeuchukua msalaba wako?..je! umewachukia ndugu zako, baba
yako na mama yako?...kuchukia kunakozungumziwa hapo sio kuchukia
mtu kwa hasira au chuki ya moyo...hapana! Bali ni kitendo cha
kuyakataa na kuyachukia maamuzi ya wazazi wako au ndugu zako
yanayopingana na mapenzi ya Mungu kwako, na kuamua kuyafuata yale
mapenzi ya Mungu tu!..Huko ndio kuwachukia kunakozungumziwa hapo
juu!!l...kama baba yako ni mlevi na anakutaka na wewe uwe kama
yeye...hapo unayachukia hayo maamuzi na kusema hapana!..kama ni
msengenyaji hivyo hivyo..kama ni mlarushwa na wewe anataka uwe
kama yeye unasema No! kama ni mchawi au Mwenda kwa waganga..na
anataka kukufundisha na wewe uwe kama yeye..hapo unasema hapana!
N.k.



JE! UNA MASIKIO YANAYOSIKIA?
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JE! UNA MASIKIO YANAYOSIKIA?

Na pia ili uwe mwanafunzi biblia inasema unapiga gharama!! Ukristo sio
jambo la kujaribu na kutoka! Biblia inasema utachekwa....Ukiamua
kumfuata Bwana Yesu, hesabu kuwa kuna kuonekana mpumbavu,
kuonekana mshamba...wakati mwingine kuonekana umerukwa na
akili...Na pia ukristo sio mteremko muda wote...piga hesabu kuwa kuna
wakati Bwana anaweza kukuacha kwa kipindi Fulani kirefu pasipo
kuzungumza na wewe kwa njia unayotaka! Je! Utaendelea kuwa
naye!...utakapopitia shida, dhiki na wakati mwingine misiba

utamwacha?
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Pia piga gharama! Je asipokupa vile vitu unavyohitaji! Utaendelea

kuwa naye?.

Na mwisho anasema ‘mtu yeyote asiyeacha vyote alivyo navyo hawezi
kuwa mwanafunzi wangu’..Kuacha vyote ulivyonavyo ni mfano wa
wakina Petro...waliacha vyote walivyo navyo na kumfuata
Bwana...Kuacha vyote ulivyo navyo sio lazima kwenda kuuza mali zako
au hazina yako...bali ni kuishi kana kwamba hivyo vitu sio vya
kwako...kiasi kwamba hata ikitokea kimepotea hakipo kwenye akili
yako...umeshakiacha siku nyingi...akili yako imetawaliwa na kutenda
mapenzi ya Mungu na kuyaishi...hakina chochote katika moyo

wako...kiwepo au kisiwepo vyote kwako ni sawa sawa tu.

Ukishapiga hizo gharama, na kujitwika msalaba wako, biblia inasema
umekuwa mwanafunzi wake...ambao wamepewa Neema ya kuzijua siri

za ufalme wa mbinguni...

Hivyo kama hujampa Kristo Yesu Maisha yako, ni vizuri ukafanya hivyo
leo... Na ili uwe mwanafunzi wake piga gharama za kumfuata...na

Bwana akusaidie katika hilo.

Mungu akubariki sana. jiunge na channel yetu Kwa kubofya hapa
>> WHATSAPP


https://whatsapp.com/channel/0029VaBVhuA3WHTbKoz8jx10

JE! UNA MASIKIO YANAYOSIKIA?

Mada Zinazoendana:

JIANGALIENI BASI JINSI MSIKIAVYO;

SAUTI AU NGURUMQO?

IELEWE SAUTI YA MUNGU.

INJILTI KULINGANA NA TEKNOLOJIA

Rudi Nyumbani

Share on:
WhatsApp
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