Shalom mpendwa wa Bwana, karibu katika kuyafakari maandiko
matakatifu, Na leo tutajifunza somo ambalo tunaweza kuliona nyuma wa
wana wa Israeli kukaa Babeli miaka 70, Ni kwanini Mungu aliamua
kuweka bayana kuwa watakaa utumwani miaka ile 70 , na kuwaambia
kuwa wakifika kule kama ni kuzaa waendelee kuzaa watoto, wawaoze
binti zao, wapende bustani, wajenge, n.k....yaani kwa ufupi tunaona
Mungu hakuwa na haja ya Dua zao za kuomba warudishwe katika nchi
ya Israeli kwa wakati ule, utaona hakuwashauri hata waishi kama
wapitaji kule Babeli watakapofika, badala yake aliwaambia waendelee
na shughuli zao za kawaida kama tu vile walivyokuwa wanaishi Israeli..

Ukisoma Yeremia 29 yote utaliona hilo.

Lakini ukweli ni kwamba hata ingekuwa ni wewe leo hii yamekukuta
mambo kama hayo , mtu kaja kuiua familia yako yote, na ukoo wako
wote halafu anakuchukua mateka kukupeleka nchi ya mbali na
kukwambia baada ya miaka 70 nitakurudisha nchini mwako, kwahiyo
ukifika kule wewe jenga, panda , uishi maisha ya furaha, JE! Ni kweli
utakuwa na Furaha hiyo nchi ya ugenini unayoiendea ambayo huijui
hata ikoje, wala hujui utakutana na watu wa aina gani huko?, Ni wazi
kuwa Mawazo yako kila siku yatakuwa nyumbani,katika majozi

ukitumaini siku yoyote utarudi lakini sio baada ya miaka 70.

Hiyo ndio hali iliyowakuta wana wa Israeli, Walipomkosea Mungu,



kupita kiasi, mpaka Mungu kukata tamaa juu yao, Mungu alimruhusu
Nebukadneza mfalme wa Babeli, aje kuwachukua utumwani, Hivyo lile
kundi la kwanza lililoenda utumwani, lilipokuwa kule lilitamani sana
lirudi nyumbani Israeli, mpaka kukatokea manabii wa uongo wakawa
wanawadanganya kwa kuwafariji kuwa watakaa kule miaka 2 tu kisha
Mungu atawarudisha nchi yao tena, lakini Mungu alizungumza nao kwa
kinywa cha Nabii Yeremia na kuwaambia kuwa watakaa utumwani kwa
muda wa miaka 70 mizima haitapungua wala haitaongezeka, na hivyo
wasijitaabishe hata kidogo kufikiri hiyo itakuwa ni habari ya hivi
karibuni, kikubwa tu waendelee kuoa, wapande na wajenge, wawatikie
na mema hao maadui zao, siku zote watakazokuwa huko. na ndiyo
tunasoma iliyompelekea hata Nabii Yeremia kupitia matatizo makubwa
namna ile hata kufikia hatua ya kutaka kuuliwa na wayahudi, kwa
taarifa mbaya alizokuwa anazileta, kwasababu Iko wazi kuwa hakuna

mtu anayependa kufia utumwani,

Ni habari za kukatisha tamaa sana kwa namna moja au
nyingine,wakikumbuka utumwa ule wa Misri jinsi walivyoteswa ndio
wanaokwenda kukutana nao tena, kufanyishwa kazi

ngumu, kutumikishwa, kuchapwa.Lakini tunasoma pamoja na hayo kuna
maneno Mungu alizungumza nao kwa kinywa cha Yeremia..Na maneno

yenyewe ndio haya:



NINAJUA MAWAZO NIKUWAZIAYO:

Yeremia 29:11 “Maana nayajua mawazo ninayowawazia ninyi,
asema Bwana, ni mawazo ya amani wala si ya mabaya, kuwapa

ninyi tumaini siku zenu za mwisho”.

Wengi wetu tunasoma huu mstari lakini hatujui ni kwanini Mungu

alizungumza maneno hayo...Maneno hayo Mungu aliwaambia wana wa

Israeli wakati wanachukuliwa utumwani, Babeli.
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Kwa kweli ni maneno ya faraja ambayo hata sisi mstari huu tunapenda
kuutumia tunapopitia matatizo. Lakini habari yao inatufundisha
nini?.Ndugu wana wa Israeli wanafananishwa na watoto wa Mungu
sasa, yaani wale waliomwamini Kristo na baadaye wakarudi nyuma,
wale walioujua ukweli wakaupinga..wale ambao Mungu amekuwa
akiwaonya mara nyingi waache njia zao mbaya kwa mahubiri
wanayosikia kila siku, lakini hawakusikia, mpaka imefikia hatua
wamezama katika matatizo makubwa ambayo hawajui watatokaje,
wengine wamezama kwenye uzinzi na sasa wamepata ukimwi, na leo hii
kweli umetubu na kuacha uzinzi kabisa unataka Mungu akuponye,
nataka nikuambie, kila mtu atavuna alichopanda, umemwomba Mungu
akuponye lakini huoni mabadiliko yoyote, kesi yako wewe ni sawa na hii

ya wana wa Israeli.

Hivyo nataka leo nikuambie kulingana na maandiko wala usihuzunike
kujikuta umekaa katika hiyo hali kwa muda mrefu sana.. kama
yalivyowakuta wana wa Israeli kwa makosa yao, ndivyo yalivyokukuta
na wewe. Wao walikaa miaka 70 lakini siku moja walitoka....Na wewe
usisahau Neno hili kuwa.. Mungu anayajua mawazo anayokuwazia
wewe, ni mawazo ya amani wala sio mabaya kukupa tumaini siku zako

za mwisho.

Umekuwa mwizi au mbakaji na sasa umefungwa, ni kweli umeshatubu



kabisa kwa kudhamiria kuacha, umekuwa mtoto mzuri wa Mungu, huibi
tena wala huna nia za Yule adui tena moyoni mwako...lakini unajiuliza ni
kwanini mpaka sasa bado upo kifungoni Mungu hakutoi huko?, nataka
nikuambie, kusamehewa ni kitu kingine, na kufutiwa adhabu ni jambo
lingine, cha msingi ukijikuta katika hali kama hiyo, wewe kuwa tu
mtulivu kuwa mtu mwema huko gerezani, mtumikie Mungu wako kwa
uaminifu wote, ifanye kazi ya Mungu huko huko uliko, fanya shuhuli
zote zinazokuja mbele yako, kana kwamba vile hutoki leo wala kesho,
kwa kuwa Mungu anayajua mawazo anayokuwazia wewe ni kukupa

tumaini katika siku zako za mwisho.

Sasa kumbuka wana wa Israeli walipofika Babeli japo walitubu na
kulikuwa na watu wa Mungu wengi tu mfano wa Ezekieli, na akina
Danieli, lakini hakuwaacha wateseke kama kwa utumwa ule wa Misri,
aliwanyanyulia watu hodari na wenye hekima kama Danieli, Meshaki,
Shedraki na Abednego, na kuwaweka katika jumba la kifalme mbele ya
Nebukadreza, na kwa kupitia hao Mfalme aliwapa heshima wayahudi
wote waliokuwa Babeli pamoja na Mungu wao , wamwabudu kwa uhuru
na amani, waliishi kweli utumwani lakini hawakuwa kama watumwa
muda wote waliokuwepo kule, ni kama vile Yusufu na ndugu zake, japo
wote walikuwa utumwani lakini waliishi vizuri zaidi hata wa Wamisri

waliokuwa kule ndivyo ilivyokuwa kwa wale waliokwenda Babeli.



Na baada ya ile miaka 70 ya adhabu kupita Mungu aliwafungulia
mlango mkubwa wa kurudi katika nchi yao, lakini hawakurudi mikono
mitupu walirudi pamoja na zawadi nyingi walizopewa kule Babeli, na
hata wale waliosalia huko Babeli na kwenye nchi za mataifa kwa hiyari
yao na wale ambao walikuwa wamesambaa duniani kote tunaona Mungu
aliwanyanyulia tena watu kama Mordekai na Esta, kwenye viti vya enzi
vya Uajemi, hawa nao waliwafanya wayahudi wapate heshima mara
dufu duniani kote, waliogopeka na kuheshimiwa sana, japo walikuwa
katika nchi za ugenini. Unaona jinsi mawazo ya Mungu yalivyokuwa
mema juu yao mwisho wa siku, licha ya kutumikia adhabu lakini pia

alipenyeza kusudi lake katika adhabu zao.

Hivyo na wewe ambaye ulimkosea Mungu na sasa umekutana na
mabaya, mpaka sasa upo shimoni, na kwa bahati nzuri ulitubu dhambi
zako, na uliziacha kabisa, ni wazi kuwa Mungu alikusamehe siku ile ile
ulipogeuza Nia yako na njia zako.., lakini bado unaona hujatoka katika
hilo shimo ulilozama, iadha la magonjwa, au vifungo, au shida, au taabu,
nataka nikuambie usivunjike moyo, endelea kumtumikia Mungu katika
hali uliyopo, haijalishi itakuchukua wiki, au mwezi au miaka mpaka
kufunguliwa kabisa, lakini wewe endelea kumtumikia katika hali uliyopo
na yeye atakubariki atakuongeza atakufundisha , atakuzidisha huko
ulipo, na wakati wake ukifika atakufungua moja kwa moja..shetani

asikudanganye kuwa Mungu amekuacha, au anakuchukia. Kutumikia



adhabu haimaanishi kuwa Mungu hakupendi..

[saya 44: 21 “Kumbuka haya, Ee Yakobo; nawe Israeli, maana wewe
u mtumishi wangu; nimekuumba; u mtumishi wangu; Ee Israeli,

hutasahauliwa na mimi”.

Mithali 3:11 “Mwanangu, usidharau kuadhibiwa na Bwana, Wala

usione ni taabu kurudiwa naye”.

Na pia kama hujatubu dhambi zako ukihofia kwamba Mungu
hatakusamehe...Hiyo ni sauti ya Ibilisi inazungumza na wewe..inayotaka
kukupeleka ukajinyonge kama Yuda! Mungu anataka utubu akusamehe
dhambi zako zote bure kwasababu yeye ni mwenye rehema...Anataka
utubu ukiwa kwenye hayo hayo madeni ya kupindukia, anataka utubu
katika hali hiyo hiyo ya magonjwa na vifungo, katika hali hiyo hiyo ya
ushirikina na uchawi uliyopo, katika hali hiyo hiyo ya uuaji na utapeli
uliyopo, katika hali hiyo hiyo ya ukahaba na usagaji.Tubu leo naye
atakusamehe! Na kukubadilisha kwa maana anakuwazia mawazo mema

sana huko mbeleni, kukupa wewe tumaini.

Mwisho kabisa nataka umalizie kwa kuyatafakari maneno haya:



Zaburi 103: 11 “Maana mbingu zilivyoinuka juu ya nchi, Kadiri ile

ile rehema zake ni kuu kwa wamchao.

12 Kama mashariki ilivyo mbali na magharibi, Ndivyo alivyoweka

dhambi zetu mbali nasi.

13 Kama vile baba awahurumiavyo watoto wake, Ndivyo Bwana

anavyowahurumia wamchao.

14 Kwa maana Yeye anatujua umbo letu, Na kukumbuka ya kuwa
sisi tu mavumbi.

15 Mwanadamu siku zake zi kama majani; Kama ua la kondeni
ndivyo asitawivyo.

16 Maana upepo hupita juu yake, kumbe haliko! Na mahali pake
hapatalijua tena.

17 Bali fadhili za Bwana zina wamchao Tangu milele hata milele,
Na haki yake ina wana wa wana;

18 Maana, wale walishikao agano lake, Na kuyakumbuka maagizo



yake ili wayafanye”.
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