SWALI : Ninatamani kwenda kusomea udaktari , lakini nina mashaka
labda sio mapenzi ya Mungu kwangu, inanifanya nisiwe na maamuzi ya
kueleweka..Naomba ushauri nifanyeje ili nijue masomo Mungu

aliyoyakusudia nisomee katika maisha yangu.?

JIBU: Swali hilo linafanana na lile la mtu anayemwomba Mungu mpenzi
sahihi wa kuoa/kuolewa katika maisha yake.. Mara nyingi tunatarajia
Mungu atufunulie aidha kwa ndoto au maono au unabii au kwa njia
nyingine iliyo dhahiri juu ya mpenzi wa kuoa, na hiyo inatufanya tufikiri
labda pengine Mungu asipotumia njia kama hizo kabisa basi tumeoa
mke/mume asiyesahihi, au tumeingia mahali pasipotupasa. Lakini
kumbuka Mungu kujitambulisha kwetu kama MSHAURI WA

AJABU, (Isaya 9:6) ni uthibitisho tosha kuonyesha kuwa Mungu sio
dikteta wa mawazo ya mtu. Ikiwa na maana kuwa kama angekuwa
hataki wewe uwe na uchaguzi wako binafsi, basi asingejitambulisha

kwako kama mshauri badala yake angejiita “kamanda”..

Tatizo linakuja ni pale ambapo hatumfanyi Mungu kuwa mshauri wetu,
na ndio hapo tunaingia katika maamuzi yasiyo sahihi.. Lakini mtu
atajiuliza je! Tunamfanyaje Mungu kuwa mshauri wetu?..Jibu lipo wazi,

na mashauri yake yapo wazi kabisa na karibu kila mtu anayafahamu na



ameshayasikia, na hayo si mengine zaidi ya MAANDIKO
MATAKATIFU. Hivyo ikiwa tumefikiria kufanya jambo Fulani ambalo
tumelipenda, pengine tunataka kuoa au kuolewa na mtu fulani, jambo la
kufanya kwanza ni kutuliza akili, pata muda wa kutosha wa kuombea
jambo hilo, kisha ukishamaliza hatua hiyo lichukue katika maandiko,
uangalie je! Litapinga imani yako au la!..kwa mfano unaweza ukawa
umetamani kweli kufanya biashara Fulani ya kuuza vinywaji,lakini ndani
yake kuna pombe,..sasa hata kama uliiependa biashara hiyo lakini

ushauri wa Mungu unakuambia hapana maandiko hayaruhusu pombe...

Hivyo moja kwa moja unapaswa uache , utafuate kitu kingine.
Inawezekana pia binti umempenda mwanaume mzuri, lakini ni wa imani
tofauti, na yeye anataka mfunge ndoa muishi pamoja,..Lakini ushauri wa
Mungu unakukataza katika maandiko, kwamba ndoa inapaswa ifungwe
katika Bwana tu!, hivyo ikiwa mtu huyo hatataka kuigekia imani ya
kweli ya Yesu Kristo, basi unachopaswa kufanya ni kukataa jambo hilo
hata kama ulikuwa unampenda kiasi gani.. Hiyo ni kwa faida yako

mwenyewe.,

Lakini ikitokea sasa umeshavipitisha vyote hivyo kwenye mizani ya ki-
Mungu na kuona kuwa hakuna chochote kinachopingana na maandiko
na ndani yako umekipenda kweli na unasikia amani kukifanya,

kwamfano, unahitaji kwenda kusomea udaktari hapo hakuna ubaya



wowote, maadamu tayari ulishatenga muda wa kumwomba Mungu
akutangulie basi hiyo inatosha kukupa amani kuwa Mungu
ameshakusikia..Hivyo usiogope kwenda kusomea.. Kwasababu biblia

inasema.

Mithali 16:1 “Maandalio ya moyo ni ya mwanadamu; Bali jawabu la

ulimi hutoka kwa Bwana.”

Hivyo hata ikitokea hicho ulichomwomba Mungu kukifanya au kukitenda
hakikuwa ni sawasawa na mapenzi yake, kwa kuwa ulishamshirikisha
mawazo yako kabla ya kuingia basi yeye mwenyewe atahakikisha
anakuepusha nacho, au atakuandalia mazingira mazuri ya kutimiza
kusudi lake ndani yake. Kama hajakujibu kwa ndoto au maono vile vile

atakuepushia nacho pasipo ndoto wala maono kama sio mpango wake..

Mungu wetu hatuweki kwenye mtego kwamba tumwombe akae kimya
na aruhusu tufanye jambo fulani kimakosa ili kesho na kesho kutwa aje
kutulaumu!..yeye hayupo hivyo wanadamu ndio wapo hivyo.. Kwahiyo
Kikubwa tu hakikisha huchukui uamuzi wowote bila kuupeleka kwanza
kwenye maombi kwa muda wa kutosha, (sio maombi ya chai, hapana

walau tenga kipindi kirefu kidogo, kuonyesha umakini kwamba



umekusudia kweli kumkabidhi Mungu njia zako, hata ikiwezekana funga
siku kudhaa,) ,Na pili hakiki kama kinaathiri imani yako au kinapingana
na maandiko..ikiwa vitu hivyo viwili umevizingatia ipasavyo na hakuna
shida basi endelea mbele kufanya unachotaka kufanya kwasababu
Mungu atakuwa pamoja na wewe kuyaonyoosha mapito yako. Usisubiri

ndoto wala maono.

Mithali 16:3 Mkabidhi Bwana kazi zako, Na mawazo yako
yatathibitika.

Lakini kama unasubiria maono au ndoto, au malaika akutokee ndipo
achukue hatua...nakushauri acha kwasababu unaweza ukavunjika moyo
pale ambapo majibu yatakuja usivyotarajia kwa kutokuona chochote, na

mwisho wa siku ukajikuta upo njia panda hujui lipi la kufanya.

Ubarikiwe sana.

Mada nyinginezo:



Nifanyaje ili nijue kuwa uamuzi ninaokwenda kuchagua kufanya ni
mapenzi ya Mungu?

NJIA YA ‘UTAJIRI MKUU’ KWA KIJANA.

NJIA YA BWANA INATENGENEZWA WAPI?

NJIA SAHIHI YA KUFUNGA.

PENGINE MUNGU ALISHASEMA NAWE KWA NJIA HII.

NI NANT ALIYEIDHARAU SIKU YA MAMBO MADOGQO?

IMANI “MAMA” NI IPI?
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