Nguvu iliyopo katika maamuzi.

Jina la Bwana wetu Yesu Kristo libarikiwe. Karibu tujikumbushe Biblia...

Leo kwa Neema za Bwana tutajikumbusha mambo ambayo tulishawahi
kujifunza huko nyuma..Kwasababu biblia inatufundisha hivyo katika 2Petro
1:12-13, 2Petro 3:1-2, na 1Wakorintho 4:17.

Na leo tutajikumbusha jambo muhimu sana ambalo linatutatiza wengi...Na

hilo si lingine Zaidi ya nguvu iliyopo katika maamuzi.

Nguvu za Mungu haziwezi kuzidi maamuzi yetu sisi...Tunapomtumikia
Mungu hatumtumikii kama maroboti kwamba maroboti yanakuwa
hayajitambui lakini yanapelekwa tu mahali ambapo yule anayetaka

kuyapeleka yawepo...Maroboti hayana maamuzi

Lakini sisi Mungu wetu hakutuumba hivyo wala hatutumikishi
hivyo...Ametuumbia jambo linaloitwa maamuzi, na hivyo yeye au kiumbe
chochote hakiwezi kuingilia maamuzi yetu...hata shetani hawezi!!...Sio
kwamba hawezi kutufanya kuwa kama maroboti hapana uwezo huo

anao...lakini hajapenda kutufanya hivyo..



Kwahiyo Mungu anapomvuta mtu kwake, ambaye amemkusudia uzima wa
milele..anachofanya ni kumshawishi kwa kumpa kila sababu ya yeye
kutubu...Anamfumbua macho na kuona hali aliyopo kwamba anakwenda
kupotea kama asipochukua hatua hii au ile..Ni kama mtu mwingine wa pili
yupo pembeni yake..anamshawishi afanye maamuzi Fulani...na endapo
akikubali anakuwa anajiungamanisha na yule mtu...Lakini Roho Mtakatifu

hafikii hatua ya kumteka mtu na kumfanya mateka..

Wengi wanaomba Mungu awazuie wasifanye uasherati kwa lazima...Hicho
kitu hakipo!..Roho Mtakatifu ni msaidizi sio mfanyaji...Wafanyaji ni sisi, yeye
ni msaidizi tu...Unapomfuata Kristo unatakiwa kwanza wewe binafsi kuutii
ushauri wa Roho Mtakatifu wa kuacha uasherati...Ukishaamua wewe kutii
kwa kuacha yeye anakuja hapo kukusaidia...Kwahiyo ukichukua maamuzi

yako ukajumlisha na msaada wake..Hapo kamwe uasherati hautakushinda....

Kadhalika huwezi kumwomba Mungu akuachishe pombe au sigara kwa
lazima...Kwamba utokee tu umeacha sigara au umeacha pombe...Nataka
nikuambie Roho Mtakatifu hatendi kazi namna hiyo...Kama unataka kuacha
pombe ambazo zimekufanya mtumwa kwa muda mrefu...Hatua ya kwanza ni
wewe kumtii Roho Mtakatifu ambaye yupo pembeni yako anayekuambia
uache pombe....hivyo mtii kwa kwenda kuvunja hizo chupa za bia zilizopo
nyumbani kwako...kwa kuacha kwenda Bar, kwa kuacha kutembea na
kampani za wanywaji pombe na kwa kuacha kabisa kunywa

pombe...Ukishaamua kwa vitendo kama hivyo...



Basi yule msaidizi aliyeko pembeni yako, anakusaidia kushinda tamaa ya
kunywa tena pombe anakuongezea nguvu ...Lakini usipoamua...Miaka na
miaka itapita utabakia hivyo hivyo,..utahudhuria kanisani, utawekewa mikono

na kila aina ya mtumishi, lakini hakuna kitakachotokea.

Ni kwanini?..Ni kwasababu Nguvu za Roho Mtakatifu haziwezi zikazidi nguvu

za maamuzi yako.

Na ndio maana Bwana Yesu anajulikana pia kama Mshauri wa Ajabu..

Isaya 9:6 “Maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, Tumepewa
mtoto mwanamume; Na uweza wa kifalme utakuwa begani
mwake; Naye ataitwa jina lake, Mshauri wa ajabu, Mungu
mwenye nguvu, Baba wa milele, Mfalme wa amani”.

Mshauri ni mtu ambaye haingilii maamuzi yako lakini yupo karibu sana na

mawazo yako kuyaboresha.

Kadhalika na uongo mwingine uliozagaa kila mahali ni wa watu kutenda
dhambi na kusema ni shetani kawapitia...Ndugu usidanganyike hata kidogo

kwa uongo huo!



Mtu anayekwenda kuzini..shetani hajampitia....kilichofanyika katika
ulimwengu wa roho ni roho za mashetani zilitumwa kwa huyo mtu
kumshawishi na kumpa kila sababu ya yeye kwenda kufanya uasherati...Ni
kama mtu mwingine wa pembeni tena anamshawishi akafanye
uasherati..atamkumbusha picha za ngono alizowahi kuziangalia,
atamkumbusha uasherati wa mwisho aliowahi kuufanya na yule mtu atajaa
tamaa na hivyo kwa maamuzi yake mwenyewe atanyanyuka na kwenda

kutafuta kufanya kile kitendo...

Sasa huyo mtu hajashikwa na kufungwa na kupelekwa kwa lazima kufanya
uasherati..la! bali kutokana na nguvu ya ushawishi iliyomshawishi na kuitii
kwa hiari yake mwenyewe kaenda kufanya alichokifanya...Sasa huyu
anaweza kujifariji ni shetani lakini hajui kwamba ni yeye ndiye kaamua
kwenda kufanya..laiti angekataa Kkile kitu katika mawazo yake kamwe shetani
asingeweza kumlazimisha...Kwasababu hakuna kiumbe chochote
kilichoumbwa kinachoweza kuzidi maamuzi ya mtu!.nguvu iliyopo katika

maamuzi ni kubwa sana.

Hivyo ndugu kama ulikuwa umekaa kwa muda mrefu huwezi kuacha kufanya
masturbation..na ulikuwa unaamini kwamba ipo siku moja tu itatokea miujiza
Mungu atakushukia na utaacha...nataka nikuambie ukweli...utasubiri hiyo
siku miaka na miaka na haitafika!!!...Unachotakiwa kufanya ni leo leo
kuamua kusema ninatubu dhambi zangu na kusema NIMEACHA!..na
unaambatanisha vitendo juu yake kama dalili ya Imani yako...unafuta picha

zote za ngono kwenye simu yako..unayazuia mawazo ya uasherati yajapo



kichwani unayakataa..unakaa mbali na kitu chochote ambacho unajua ukikaa

nacho dakika chache kitakupeleka katika mawazo ya uasherati...

Makala za kizinzi unaacha kuzisoma...magroup ya kizinzi unajiondoa, na
ukikutana hata na post yoyote yenye maudhui ya kiuasherati unairuka
huisomi...Vitabu na magazeti ya kiasherati unaacha kuyasoma...kuna
magazeti ambayo kwa nje yanaonekana ni magazeti ya kimaadili ya
kupunguza zinaa lakini ndani yake ndiyo yanayochochea zinaa kwa kasi
kubwa...yana roho za usherati! Hivyo sio ya kusoma kabisa..mada mada na
vikao vya mizaha unajitenga navyo...hata ukizungumza na mtu ukiona
anaanza kwenda kwenye mada hizo unazikatisha...Lakini ukijiachia na
kuendelea kusoma hayo magazeti, na Makala, na posti za mapenzi na
magroup ya kiuasherati...pamoja na movie na matamthilia ya kidunia yenye
maudhui ya mapenzi...na huku unaamini kwamba siku moja nguvu za Roho
Mtakatifu zitakushukia na kukuteka na utajikuta tu umeacha kwa
lazima...nataka nikuambie usiangamie kwa kukosa maarifa!!..hiyo siku
haitafika.

Walioacha hawakuacha kwa njia hiyo...walimtii Mungu kwanza ambaye
anaugua ndani yao kuhusu dhambi zao..na baada ya kumtii wakaamua
kuacha kwa vitendo..ikiwemo kujitenga na vishawishi vyote vya
kiuasherati...Huko ndiko kujikana nafsi...Na mambo mengine yote ni hivyo
hivyo..ukitaka kuacha usengenyaji ni hivyo hivyo, ukitaka kuacha wizi ni
hivyo hivyo...ukitaka kuacha uchawi ni hivyo hivyo...unaamua kwanza binafsi

kuacha na unakwenda kuchoma vibuyu vyote ulivyonavyo..na kufuta namba



za waganga wa kienyeji..na kampani za marafiki wanaohudhuria huko.

Na baada ya kufanya hayo yote...Hakikisha unakwenda kukamilisha hatua za
wokovu ikiwemo kubatizwa, kufanya ushirika na waaminio wenzako, na

kudumu katika kujifunza Neno la Mungu kila siku.

Bwana akubariki sana.

Tafadhali washirikishe na wengine habari hizi njema, na pia kama
utapenda tuwe tunakutumia masomo haya kwa njia ya email yako au
Whatsapp tutumie ujumbe au piga namba hii +255 789 001 312 jiunge
na channel yetu Kwa kubofya hapa >> WHATSAPP

Mada Nyinginezo:

JE! UMEBATIZWA UBATIZO SAHIHI?

| SIKUJA KULETA AMANI DUNIANI, BALI MAFARAKANO.


https://whatsapp.com/channel/0029VaBVhuA3WHTbKoz8jx10
https://wingulamashahidi.org/2018/07/19/ubatizo-sahihi/
https://wingulamashahidi.org/2019/12/04/sikuja-kuleta-amani-duniani-bali-mafarakano/

NGUVU ILIYOPO KATIKA MAAMUZI.

ROHO HUTUOMBEA KWA KUUGUA KUSIKOWEZA KUTAMKWA!

BONDE LA KUKATA MANENO.

Ubatizo wa moto ni upi?

Rudi Nyumbani:

Share on:
WhatsApp
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https://wingulamashahidi.org/2019/10/22/roho-hutuombea-kwa-kuugua-kusikoweza-kutamkwa/
https://wingulamashahidi.org/2019/12/06/bonde-la-kukata-maneno/
https://wingulamashahidi.org/2019/08/31/yohana-alibatiza-ubatizo-wa-maji-lakini-alisema-yeye-ajaye-yesu-atawabatiza-kwa-roho-mtakatifu-na-moto-naomba-kufahamu-huu-ubatizo-wa-moto-ni-upi/
https://wingulamashahidi.org

