Tuwaonapo nzige wa jangwani ni nini tunajifunza?

Shalom.. Karibu tuongeze jambo lingine kuhusu ufalme wa mbinguni..

Bwana Yesu alipotuambia utafuteni kwanza ufalme wake na haki
yake...Alimaanisha kweli ufalme huo ili kuupata inahitaji kuutafuta...Lakini
jambo ambalo hatujui pia ni kuwa ufalme huo haujafichwa katika mambo
magumu sana, kiasi kwamba itatuhitaji tuwe na shahada kubwa za elimu, au
maarifa makubwa kuzijua, badala yake siri hizo zimefichwa katika mambo
madogo sana, na hayo ndiyo yanayofanya ufalme huo usionekane
kirahisi..Mambo mepesi sana ambayo huwezi kutazamia kama kweli hapo

ndipo siri za Mungu zilipo.

Kwa mfano embu tafakari Bwana Yesu alivyosema..Watafakarini Kunguru
(Luka 12:24),..hawapandi, wala hawavuni, wala hawana maghala lakini baba
yenu wa mbinguni anawalisha hao wote, je ninyi si Zaidi kuliko hao wote?.
Ikiwa wewe unaishi Dar es alaam au sehemu za pwani utakuwa
umeshakutana na kunguru wengi sana, lakini kama Bwana Yesu
asingelizunguza hili neno, ungekuwa unaona kama ni viumbe vyenye kero

Fulani, vinaishi mjini tu kuuchafua mji, lakini kumbe siri moja ya ufalme wa



mbinguni ipo hapo, kiasi kwamba mtoto wa Mungu akiitumia basi,

atafanikiwa sana,

Kama hujui ni mmoja wa ndege wachache sana wanaoishi miaka mingi,
kunguru anaishi mpaka miaka 80, anaishi mjini mahali wanaposema Maisha
magumu(vyuma vimekaza), na kila siku anakula, anakunywa! Sasa ni rahisi
kusema kunguru ndivyo walivyoumbwa staili hiyo ya maisha..Lakini Bwana
Yesu anasema..Je! wale wanachokipi cha kuwapita nyie mpaka waishi Maisha

ya kutokujisumbukia kama yale?..

Ndugu kama wewe umekosa Imani ya maneno kama hayo ya Kristo, nataka
nikuambie wapo wenzako wanaishi kwa Neno hilo na Bwana anawahudumia
kwa kila kitu Zaidi hata ya kunguru, mmojawapo ni mimi, hakuna siku
inayopita bila kuwa na ushuhuda mpya maishani mwangu...mpaka
nimeshazizolea naziona ni kawaida tu..Lakini zamani nalipoanza tu kuliamini
hili Neno, nilijaribu kumweleza mchungaji mmoja kulitokea utata mkubwa..
Haijalishi Tutajaribu kuleta tafsiri nyingine tuzijuazo lakini Maneno ya Yesu
ni imara, yatathibitika milele na milele..Hayo ndio mambo marahisi ambayo

Mungu anajifunua ndani yake, lakini yanadharauliwa na wengi.

Leo hii tunasikia tena kuna jambo limezuka la wadudu wanaojulikana kama
NZIGE WA JANGWANI, sana sana katika ukanda wa Afrika Mashariki.
Tupaswa pia tujiulize maswali Je! Tupowatazama hawa wadudu tunaona tu

maafa na majanga au tunaona pia kitu kingine ndani yake?..



Lakini biblia inawataja nzige kama moja ya kiumbe vinne vyenye AKILI nyingi

Sana..

Soma..

Mithali 30:24 “Kuna viumbe vinne duniani vilivyo vidogo; Lakini

vina akili nyingi sana.

25 Chungu ni watu wasio na nguvu; Lakini hujiwekea chakula
wakati wa hari.

26 Wibari ni watu dhaifu; Lakini hujifanyia nyumba katika
miamba.

27 NZIGE HAWANA MFALME; LAKINI HUENDA WOTE PAMOJA
VIKOSI VIKOSI.

28 Mjusi hushika kwa mikono yake; Lakini yumo majumbani mwa
wafalme”.

Kama hujawahi kufuatilia tabia ya nzige hawa, basi fahamu kuwa hawana

tofuati sana na nzige hawa wa kawaida tunaowaona ambao kila mmoja



anajitegemea kivyake, tofauti ipo tu pale ambapo wameshakuwa wengi huwa
wote wanabadilika tabia, wanajikusanya pamoja..kisha wakishajikusanya
wanaanza kuruka katika wingi wao, kama kimbunga, ukitazama kwa mbali
unaweza ukaona kama ni vumbi tu linakuja jinsi walivyo wengi, unaambiwa
katika kilometa moja ya mraba, wapo nzige Zaidi ya milioni 150, na katika
kimbunga hicho wapo Zaidi ya nzige bilioni 100, na wote hawa wanaruka

pamoja.

kwa siku wanaweza kusafiri zaidi ya kilimeta 150, sasa licha ya wao kuwa
wengi hivyo unaambiwa katika kuruka kwao na kupishana kwao wakiwa bado
hivyo mabilioni kwa mabilioni huko juu, hawagongani wakiwa angani, wala
hawagusani, japokuwa wanaruka karibu karibu sana..Hawana kiongozi wa
kuwaweza katika mstari, na kuwasimamia na kuwaambia wewe pita hapa, au
wewe pita kule, lakini wanayo akili ya hali ya juu, ya kuwafanya waruke kwa

ustaarabu, wakiwa na anza moja, ya kuelekea upande mmaoja..

Na ndio hiyo inayowafanya wafanikiwe kufika mbali wote wakiwa pamoja,
wahame kutoka taifa moja hadi lingine wakiwa na idadi hiyo hiyo ya

majeshi..Na kusababisha maafa makubwa sana ya mazao isiyoelezeka..

Embu fikiria kikundi kimoja kinachojaza eneo la kilometa moja ya mraba, kwa
siku moja kinauwezo wa kutafuna mazao, yanayoweza kuliwa na watu elfu
thelathini na tano (35,000) ..Na wenyewe wakivamia basi wanamaliza

mamilioni ya Hektari za mraba.. Na ndio maana wanakuwa tishio sana kwa



mataifa..Hawa ndio mfano wa wale walitumwa kuitafuna nchi yote ya Misri.

Sasa, kwanini Biblia inatuambia wanaakili nyingi..Ni kwasababu Mungu
anataka ni sisi tupate hekima ndani yake ili tufanikiwe katika kumshinda

adui..

Si mpango wa Mungu tangu zamani tuwe na viongozi juu yetu sisi wa
kutuongoza..Wana wa Israeli walimwomba Mungu awape mfalme juu
yao..Mungu alikasirishwa sana na mawazo yao, kwasababu Mungu alitamani
wamtumikie yeye wakiwa na nia moja kila mmoja bila kushurutishwa na mtu

Fulani wa pembeni..(Soma 1Samweli 8:1-22)

Leo hii na sisi, tukitaka ulimwengu huu, tumshinde Shetani, hatuhitaji mpaka
tuambiwe na watu Fulani majukumu ya kufanya..Bali sote kwa pamoja kila
mmoja kwa nafasi yake, na kwa karama Mungu aliyopewa anyanyuke kwa
nguvu zake aishambulie kambi ya Adui shetani kwa kuihubiri injili, tusisibirie
mpaka Mchungaji wetu atuambie hivi au vile, tusisubiri mpaka viongozi
watushurutishe tutoke tukaifanye kazi ya Mungu...Kwa jinsi shetani

anavyoaharibu hakuna mtu asiyejua kuwa huu ni wakati wa mapambano..

Sisi ikiwa kila mmoja atasimama kwa nafasi yake, kama vile HAWA NZIGE
WA JANGWANI.. Tukatoka tukiwa na lengo moja la kumuharibu ibilisi na kazi
zake zote..Basi tujie kuwa kuzimu itabakia kuwa gofu..shetani atapata hasara

isiyokuwa ya kawaida..Watu watamkimbilia Kristo kwa namna



isiyoelezeka...Na tukitoka wote kama Jeshi kiongozi wetu akiwa ni Roho
Mtakatifu na si mtu, kamwe hatutapishana kauli, kamwe hatutagongana
katika njia zetu kama jinsi hawa nzige kwa wingi wao wasivyogongana

wakiwa angani..

Lakini hiyo yote ni mpaka mimi na wewe, kutokuongejea mpaka tupangiwe
majukumu ya kufanya na mtu Fulani, au mhubiri Fulani, au mpaka kanisa

litupangie majukumu..

Naamini katika wakati huu wa kumalizia, tutalitafakari na hilo, katika kazi ya

ujenzi wa ufalme wa mbinguni..Bwana azidi kutupa neema yake.

Maran atha!

Tafadhali washirikishe na wengine habari hizi njema, na pia kama utapenda
tuwe tunakutumia masomo haya kwa njia ya email yako au Whatsapp tutumie
ujumbe au piga namba hii +255 789001312

Mada Nyinginezo:

UHURU WA ROHO.


https://wingulamashahidi.org/2019/01/02/uhuru-wa-roho/

TUWATAFAKARI NZIGE WA JANGWANTL.

KWA VILE ALIVYOKUWA MTU WA HAKI.

KIFO CHA MTAKATIFU POLIKAPI (Policarp).

KUSUDI LA MIMI KUWEPO DUNIANI NI LIPI?

SAA YA KUHARIBIWA IIJIAYO ULIMWENGU WOTE.

SIKU ILE NA SAA ILE.

Amin, nawaambia, Kizazi hiki hakitapita, hata hayo yote
yatakapotimia..!!
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https://wingulamashahidi.org/2020/01/20/kwa-vile-alivyokuwa-mtu-wa-haki/
https://wingulamashahidi.org/2020/02/07/kifo-cha-mtakatifu-polikapi-policarp/
https://wingulamashahidi.org/2020/02/15/kusudi-la-mimi-kuwepo-duniani-ni-lipi/
https://wingulamashahidi.org/2020/02/19/saa-ya-kuharibiwa-iijiayo-ulimwengu-wote/
https://wingulamashahidi.org/2019/11/11/siku-ile-na-saa-ile/
https://wingulamashahidi.org/2018/07/17/amin-nawaambia-kizazi-hiki-hakitapita-hata-hayo-yote-yatakapotimia/
https://wingulamashahidi.org/2018/07/17/amin-nawaambia-kizazi-hiki-hakitapita-hata-hayo-yote-yatakapotimia/

TUWATAFAKARI NZIGE WA JANGWANTL.

KAMA ZILIVYOKUWA SIKU ZA NUHU NA ZA LUTU.

Rudi Nyumbani:
Share on:

WhatsApp

Print this post
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https://wingulamashahidi.org/2020/02/12/kama-zilivyokuwa-siku-za-nuhu-na-za-lutu/
https://wingulamashahidi.org/
https://wingulamashahidi.org/2020/02/21/tuwatafakari-nzige-wa-jangwani/print/

