Mathayo 11: 28 “Njoni kwangu, ninyi nyote msumbukao na wenye

kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha.

29 Jitieni nira yangu, mjifunze kwangu; kwa kuwa mimi ni mpole na

mnyenyekevu wa moyo; nanyi mtapata raha nafsini mwenu;

30 kwa maana nira yangu ni laini, na mzigo wangu ni mwepesi”

Kama ukiutafakari huo mfano Bwana Yesu alioutoa....utagundua
kwamba aliwafananisha watu aliowaona mbele yao na punda wa kubeba
mizigo ambao Bwana wao hao punda kawafunga NIRA shingoni na
kuwabebesha mizigo waivute huko nyuma. Na kitu kingine Bwana Yesu
alichokiona kwa hao punda ni kwamba wamefunga NIRA shingoni
ambayo ni ngumu sana, pengine inachubua ngozi ya shingo sana...na sio
hicho tu, aliona pia mzigo wanaobebeshwa na Bwana wao ni mkubwa
sana, kuliko uwezo wao...Na lililobaya kuliko yote, ambalo naamini ndilo
lililomfanya azungumze ni “tabia ya bwana wa hao punda”...kwani
alikuwa ni mkali sana na sio mnyenyekevu...pengine alikuwa
anawatandika viboko, na alikuwa anawaendesha kwa ukali, na awapi

pumziko ni kazi tu mwanzo mwisho..



Hivyo Bwana Yesu kuona vile akawahurumia....akasema maneno

yafuatayo..

“Njooni kwangu ninyi nyote(maana yake mwacheni huyo Bwana wetu
mje kwangu mimi) msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami
nitawapumzisha.....zingatia hilo neno “nitawapumzisha”..maana yake
huko walipokuwepo walikuwa hawapumzishwi, lakini hapa wanaahidiwa
Pumziko...Lakini hajaishia hapo tu anaendelea kusema...jitieni nira
yangu mjifunze kwangu (maana yake vueni hiyo nira ngumu ya Bwana
wenu mvae ya kwangu)..na pia mjifunze kwangu (maana yake mchukue
mafunzo yangu ya namna ya kufanya kazi hizo za mizigo)...kwa maana
mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo (sio kama huyo Bwana wenu
ambaye anawatumikisha kwa ukali na hana unyenyekevu)..Na Bwana
Yesu anamalizia kwa kusema NANYI MTAPATA RAHA NAFSINI
MWENU.

Hebu tafakari hilo tukio...Ni sawa na wewe unafanya kazi mahali Fulani
ambapo boss wako anakupa mshahara mdogo sana, halafu
anakufanyisha kazi nyingi kuliko hata uwezo wako, halafu pamoja na
hayo yote, anakuwa mkali kwako na kukunyanyasa...Na kisha anatokea
mtu mwingine anakuhurumia anakwambia njoo fanya kazi kwangu,
nitakupa mshahara mzuri, nitakupa kazi za wastani, kwakuwa mshahara

wangu mimi ni mzuri na kazi zangu si nyingi...na zaidi ya yote mimi ni



mpole na mnyenyekevu...nawe utapata raha maishani mwako?...Je
utakataa kwenda???..Bila shaka utaondoka kwa miguu yote miwili

pasipo kutazama nyuma..

Na ndivyo hivyo hivyo tunapokuwa dhambini...Biblia inasema atendaye
dhambi ni mtumwa wa dhambi...maana yake kila ambaye hajampokea
Yesu anakuwa chini ya utumwa wa shetani penda asipende...na shetani
ni bwana anayetesa, asiye mnyenyekevu, mkali, na nira yake ni ngumu
na mzigo wake ni mzito kwa ufupi ni muuaji, yupo kwa maslahi yake
akutumie wewe kupata watu wengi wa kuwapeleka jehanamu na

mwisho wa siku akumalizie na wewe...

Lakini Bwana Yesu anatokea leo mbele yako na kukwambia
mwanangu...utumwa uliotumikishwa na shetani..unatosha, vua hiyo
nira, tua huo mzigo...njoo kwangu UTAPATA RAHA NAFSINI..Je hutaki
raha??

Hivyo kama hujampokea Kristo leo..huu ndio wakati wa kutua mzigo
wako Kalvari...hupendi raha?..kama hupendi sawa unaweza kuendelea
kubaki kwenye dhambi...lakini kama unataka raha nafsini mwako..sio
wakati wakuichezea hiyo fursa..vua leo hivyo vimini, tupa hizo hereni,
hizo lipstick zitupe, hizo suruali ulizokuwa unazivaa acha kuzivaa

kuanzia leo...sigara na pombe ulizokuwa unakunywa, uasherati



uliokuwa unaufanya wote uweke chini ni mzigo mzito...mfuate Yesu
leo..na hakuna haja ya kuhadithiwa wala kusimuliwa baada ya kuviacha
hivyo vyote..utaona mwenyewe raha itakayoingia ndani yako...utaona
kama ulikuwa umechukuliwa msukule sasa umerudia akili yako
timamu...utakuwa huru kuliko maelezo, wala hutatamani kumrudia
shetani tena..utajilaumu kwanini hukumgeukia Kristo tangu zamani.

Hata sisi tulikuwa hivyo, lakini raha hii tumeionja tukaona ni kweli.

Shetani atakuonea wivu baada ya kumkimbia, atakutishia hivi na vile,
lakini usiogope utakuwa chini ya Bwana ambaye si mkali kama shetani

wala si mkorofi maisha yako yote...

Bwana akubariki

Tafadhali washirikishe na wengine habari hizi njema, na pia kama
utapenda tuwe tunakutumia masomo haya kwa njia ya email yako au
Whatsapp tutumie ujumbe kwenye box la maoni chini au piga namba hii
+255 789001312

Mada Nyinginezo:



UTAPATAJE RAHA NAFSINI?

WALIPO WAWILI AU WATATU KWA JINA LANGU

TABIA YAKO NI YA MNYAMA GANI?

AMEFUFUKA KWELI KWELI.

JE WAKRISTO TUNARUHUSIWA KUSHEHEREKEA VALENTINE’S
DAY?
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https://wingulamashahidi.org/2018/07/17/walipo-wawili-au-watatu-kwa-jina-langu/
https://wingulamashahidi.org/2018/07/17/tabia-yako-ni-ya-mnyama-gani/
https://wingulamashahidi.org/2020/02/24/amefufuka-kweli-kweli/
https://wingulamashahidi.org/2020/02/16/je-wakristo-tunaruhusiwa-kusheherekea-valentines-day/
https://wingulamashahidi.org/2020/02/16/je-wakristo-tunaruhusiwa-kusheherekea-valentines-day/

UTAPATAJE RAHA NAFSINI?

NAO WAKADHANI YA KUWA YUMO KATIKA MSAFARA;

NINI TOFAUTI KATI YA KARAMA, UTENDA]JI KAZI NA HUDUMA.

Rudi Nyumbani:

Share on:
WhatsApp
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https://wingulamashahidi.org/2020/04/12/nao-wakadhani-ya-kuwa-yumo-katika-msafara/
https://wingulamashahidi.org/2020/02/08/nini-tofauti-kati-ya-karama-utendaji-kazi-na-huduma/
https://wingulamashahidi.org

