Bwana Yesu asifiwe..karibu tujifunze Biblia. Leo tutajifunza kwa kifupi
mojawapo ya njia Mungu anazotumia kutuharakisha kwenda kwenye

mafanikio yetu.

Kitu kimoja kinachotuzuia wengi wetu kusonga mbele ni HOFU...Chochote
kile mtu afanyacho katika Maisha, endapo akiondoa hofu asilimia 100, basi ni
rahisi sana kufanikiwa na kupiga hatua kubwa kwa haraka sana. Hata
wafanyabiashara wengi waliofanikiwa kwa namna moja au nyingine
ukiwafuatilia utaona ni watu waliojaribu kuondoa hofu na kujiingiza katika
kazi Fulani yenye hatari kubwa ya kupata hasara (risk takers)...Na siku zote
kazi yenye hatari kubwa ya kupata hasara ikifanikiwa huwa ndio ina matokeo
makubwa kuliko ile yenye hatari kidogo. Kwahiyo hofu ndio kikwazo cha

watu wengi...

Hali kadhalika kwa upande wa kiroho...Tatizo ni hilo hilo...Hofu!, Leo hii
Bwana akikuambia kafanye kitu fulani ambacho kinaonekana hakijawahi
kufanywa na kinaonekana kina hatari nyingi, kwa hofu ni rahisi kutokwenda

kukifanya...

Hebu kwa ufupi tujifunze jambo kwa wana wa Israeli wakati wa safari yao ya

kutoka Misri kwenda Kaanani.

Kama wewe ni msomaji mzuri wa biblia utafahamu kuwa wakati wana wa

Israeli wanatoka Misri, njiani walikutana na kipingamizi cha Bahari...Na



Mungu alipanga kuipasua ile bahari mbele yao ili waivuke...Lakini kama
tunavyojua moyo wa binadamu ni mgumu kuamini...Hebu jiulize endapo
bahari ingepasuka mbele yao...halafu waambiwe wapite katikati ya ile bahari,

bila msukumo wowote nyuma yao unadhani wangevuka????

Hebu jiweke wewe katika hiyo nafasi, umekuta bahari imefunguka kutoka
ferry Dar es salaam na kuna njia imejitengeneza inakwenda mpaka Zanzibar
halafu unaambiwa upite katikati ya hiyo bahari, huku pembeni unaona maji
yamesimama kama ukuta..je utapita??? Jibu ni la! Hata kwa dawa
hutapita..kwasababu utahisi pengine utakapofika katikati maji yatarudi yote
na utaangamia....au utaanza kujihisi hisi una dhambi nyingi na hivyo endapo
ukipita ukifika katikati Mungu atakuua...Sasa hiyo hali ya hofu na
kuwazawaza ingeweza kukufanya usivuke kwenda Zanzibar hata kwa
dawa!...Lakini hebu jiulize umeona simba anakuja nyuma yako kukufuata na

njia ya kuokoka ni kupita katikati ya hiyo bahari je utaacha kupita?...

Na Bwana alilijua hilo...kwamba wana wa Israeli katika hali ya kawaida
hawatavuka katikati ya ile bahari...Hivyo ili kuwalazimisha wavuke...alilileta
jeshi la Farao makusudi nyuma yao....Na wana wa Israeli walipoona kuna
jeshi la Farao linakuja nyuma yao, lenye mapanga na mikuki na hasira
nyingi...Wakaona ile bahari si kitu mbele yao... ni heri kuingia kwenye haya
maji kuliko kuchinjwa kama kuku huku tunajiona...Waliwajua wa-Misri jinsi
wanavyoua kikatili...Hivyo wote kwa hofu ya kuwaogopa waMisri walijikuta
wanaingia baharini bila wao kupenda tena huku wanakimbia,...na ghafla

wakajikuta wameshatokezea upande wa pili bila madhara yoyote...



Ni hivyo hivyo hata leo, wakati mwingine Bwana akitaka kukuvusha na
kukupeleka katika hatua nyingine...anafungua njia mbele yako ambayo kwa
macho ya kawaida unaona huwezi kuvuka....Na pengine wakati unajishauri
shauri kwamba utapitaje pitaje hapo, na kwamba ukijaribu utakufa! Au
utapata hasara kubwa....ghafla Bwana mwenyewe anakuleta jeshi la ADUI
nyuma yako, sasa lengo la lile jeshi sio kukumeza wewe...bali kukulazimisha

uvuke hicho kiunzi kilichopo mbele yako, ili akakupe mafanikio mbeleni.

Ndicho kilichotokea hata wakati wa Esta?...Mungu alipotaka kuwabariki
Israeli...kulikuwa hakuna namna nyingine zaidi ya kumnyanyua Hamani bin
Hamedatha adui wa wayahudi....Lengo la yeye kumnyanyua vile ni ili

kuharakisha baraka za wana wa Israeli..

Hivyo kama wewe ni mkristo usiogope uonapo jeshi la Adui limejipanga
nyuma yako...na mbele ukitazama unaona Bahari.....Hapo usipaniki...ila
tazama kwa makini hiyo bahari utaona kanjia chembamba cha nchi
kavu....hako hako ndio kafuatie, usiogope mafuriko, hayatakumeza..hayo
yamewekwa mahususi kwa Adui shetani na majeshi yake, na si kwaajili yako.
Lakini hiyo ni endapo tu, moyoni mwako unaouhakika kuwa upo ndani ya

Kristo.

Unapoona shida zimekuzingira na hakuna kupona, wakati mwingine
madeni,n.k....basi fahamu kuwa hapo ndipo wokovu upo mkubwa...Jeshi la

Adui nyuma yako lenye kila silaha lisikufadhaishe...ni Bwana kalileta ili



kukulazimisha wewe kupita katika ile njia iliyo nyembamba na hatari mbele
yako ili utokezee upande wa pili kwenye baraka zako, usianze kufikiri
kupambana na jeshi la shetani wala usianze kunung’unika, utapoteza muda
wako na kumuudhi Mungu...wewe endelea mbele na tumaini lako lote liweke
kwa Bwana na utauona wokovu wa Bwana na utanyamaza kimya kama Musa

alivyowaambia wana wa Israeli.



Kutoka 14:10 “Hata Farao alipokaribia, wana wa Israeli
wakainua macho yao, na tazama, Wamisri wanakuja nyuma yao;
wakaogopa sana; wana wa Israeli wakamlilia Bwana.

11 Wakamwambia Musa, Je! Kwa sababu hapakuwa na makaburi
katika Misri umetutoa huko ili tufe jangwani? Mbona
umetutendea haya, kututoa katika nchi ya Misri?

12 Neno hili silo tulilokuambia huko Misri, tukisema, Tuache
tuwatumikie Wamisri? Maana ni afadhali kuwatumikia Wamisri
kuliko kufa jangwani.

13 Musa akawaambia watu, Msiogope, simameni tu, mkauone
wokovu wa Bwana atakaowafanyia leo; kwa maana hao Wamisri
mliowaona leo hamtawaona tena milele.

14 Bwana atawapigania ninyi, nanyi mtanyamaza kimya”.

Lakini kinyume chake ni kwamba mkono wa Bwana hutaweza kuuona kama
utakuwa sio miongoni wa walioitwa...kumbuka si watu wote waliokuwa
duniani kipindi hicho ndio waliokuwa wanaona matendo ya Mungu kama

hayo bali ni wana wa Israeli peke yao..na hiyo ni kwasababu hao ndio wan a



wa Ahadi walioitwa!...Hivyo na sisi kama hatutakuwa katikati ya kundi la
waliomwamini Yesu..kamwe tusitazamie kuuona mkono wa Bwana ukituokoa
katika majaribu...Jeshi la Adui shetani litatushambulia na kutushinda siku
zote. Lakini ni matumaini yangu kuwa wewe na mimi tupo ndani ya neema ya

Kristo, hivyo Bwana ni mwokozi wetu na mtetezi wetu.

Maran atha

Tafadhali washirikishe na wengine habari hizi njema, na pia kama utapenda
tuwe tunakutumia masomo haya kwa njia ya email yako au Whatsapp tutumie

ujumbe kwenye box la maoni chini au piga namba hii +255 789001312

Mada Nyinginezo:

MAISHA ULIYOPITIA NYUMA NI USHUHUDA TOSHA WA WEWE
KUMTUMIKIA MUNGU:

TAFUTA KUWA NA AMANI NA WATU WOTE.


https://wingulamashahidi.org/2018/07/17/maisha-uliyopitia-nyuma-ni-ushuhuda-tosha-wa-wewe-kumtumikia-mungu/
https://wingulamashahidi.org/2018/07/17/maisha-uliyopitia-nyuma-ni-ushuhuda-tosha-wa-wewe-kumtumikia-mungu/
https://wingulamashahidi.org/2020/07/07/tafuta-kuwa-na-amani-na-watu-wote/

WAKATI WA BWANA KUKUVUSHA, NI LAZIMA ARUHUSU JESHI
LA ADUI KUNYANYUKA.

| WANA WA MUNGU, NA BINTI ZA WANADAMU.

‘ USISUBIRI MPAKA MUNGU AKUAMBIE, NDIO UFANYE!

‘ NEEMA YA MZALIWA WA PILI.

‘ UCHAWI WA BALAAMU.

Rudi Nyumbani:

Share on:
WhatsApp
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https://wingulamashahidi.org/2020/01/26/wana-wa-mungu-na-binti-za-wanadamu/
https://wingulamashahidi.org/2020/06/10/usisubiri-mpaka-mungu-akuambie-ndio-ufanye/
https://wingulamashahidi.org/2020/05/20/neema-ya-mzaliwa-wa-pili/
https://wingulamashahidi.org/2020/04/01/uchawi-wa-balaamu/
https://wingulamashahidi.org/

