Ukisoma kitabu cha Warumi suraya 9, ya 10, na ya 11..utaona mambo
mazito sana mtume Paulo aliyokuwa akiyazungumza juu ya ndugu zake
wayahudi. Akieleza jinsi neema ya Mungu ilivyoondolewa kwao, kiasi

kwamba hata wangehubiriwa vipi injili wasingeweza kuipokea.

Chukua muda kwa wakati wako, pitia sura hizo kwa utulivu sana,
ukisoma juu juu hutaona chochote, lakini ukisoma kwa utulivu huku
ukimwomba Roho Mtakatifu akusaidie, nakuambia hutaichezea hata

kidogo hii neema tuliyopewa sisi watu wa mataifa.

Mtume Paulo alipewa kulijua hilo mpaka akawa anasema, anayo huzuni
nyingi, na maumivu yasiyokoma moyoni mwake kwa ajili ya ndugu zake
(yaani wayahudi), maumivu ya kila siku, akijua kuwa wokovu

umeondolewa kwao..

Kiasi kwamba alitamani hata kama ingewezekana yeye mwenyewe
aupoteze wokovu wake, atengwe na Kristo ili kusudi kwamba ndugu

zake wote wapone, basi angefanya hivyo..soma..



Warumi 9:1 “Nasema kweli katika Kristo, sisemi uongo, dhamiri
yangu ikinishuhudia katika Roho Mtakatifu,

2 ya kwamba nina huzuni nyingi na maumivu yasiyokoma moyoni

mwangu.

3 Kwa maana ningeweza kuomba mimi mwenyewe
NIHARIMISHWE NA KUTENGWA NA KRISTO kwa ajili ya ndugu

zangu, jamaa zangu kwa jinsi ya mwili”;

Kauli hiyo si rahisi kuizungumza, lakini kwa huruma ya watu wengine,
na huzuni unayoisikia moyoni mwako inakulazimu uitamke, si kwamba
unatamani iwe hivyo, lakini kama ingewezekana.. Ni sawa leo umuone
mtoto wako mchanga, kapata ajali halafu kakatika mikono, halafu
anatapata tapa pale chini kwa maumivu,akilia, ni wazi kuwa utatamani
ungeyapitia wewe yale maumivu yake..Kuliko kumuona anaendelea
kuteseka katika ile hali.

Ndivyo ilivyokuwa kwa mtume Paulo, alitamani kama ingekuwa
inawezekana yeye kuharamishwa, (kufanywa kuwa mwana-

haramu,atengwe na Kristo) kusudi kwamba ndugu zake wayahudi



waiamini Injili waokolewe.. Lakini ilikuwa haiwezekani.

Ndugu kama hufahamu wakati ule wa kanisa la kwanza ni wayahudi
wachache sana, waliiamini Injili, japokuwa ilikuwa ni mamilioni
waliokuwa wanaisikia, na ndio maana ukisoma mbele kidogo mtume

Paulo anasema.

Warumi 9.27 “..Hesabu ya wana wa Israeli,ijjapokuwa ni kama

mchanga wa bahari,ni mabaki yao tu watakaookolewa”

Waliokolewa wachache sana, mpaka akasema, kama Mungu
asingewaachia mabaki basi wangefananishwa na Sodoma na
Gomora,(yaani akiwa na maana asingeokoka myahudi hata mmoja

wakati wao)..

Na hiyo yote ilikuwa ni kwasababu waliikataa neema ya wokovu
iliyoletwa na Yesu Kristo, alipokuwa duniani, na kuendelea na njia zao
za kumtafuta Mungu, huku wamemweka Kristo pembeni. Ikapelekea
mlango wa neema kufungwa juu yao. Na ndio maana utaona haijalishi
walikuwa na bidii kiasi gani kwa Mungu lakini hawakuweza kuuona

mlango wa neema hata kidogo kwasababu tu walimkataa Kristo (kasome



Luka 13:34-35). Mtume Paulo alisema hivyo katika ile sura ya 10

Warumi 10:1 “Ndugu zangu, nitakayo sana moyoni mwangu, na
dua yangu nimwombayo Mungu, ni kwa ajili yao, ili waokolewe.

2 Kwa maana nawashuhudia kwamba wana juhudi kwa ajili ya
Mungu, lakini si katika maarifa”.

Hilo jambo linaendelea mpaka sasa, takribani miaka 2000 imepita, lakini
bado mlango wa neema haujafunuliwa kwao. Na hiyo yote ni ili mimi na

wewe (watu wa mataifa), tuipokee neema.

Lakini mwisho kabisa mtume Paulo alipewa siri na Mungu, na siri hiyo
alilweka wazi akataka sisi nasi tuijue (yaani mimi na wewe), kwamba
utafika wakati ambao Mungu atawarehemu tena..Na kikisha fika hicho
kipindi basi sisi tufahamu Habari yote ndio imeishia hapo, kama mtu
yeyote wa mataifa atakuwa hajaingia ndani ya Kristo, ndio basi

tena..Soma



Warumi 11:25 “Kwa maana, ndugu zangu, sipendi msiijue siri hii,
ili msijione kuwa wenye akili; ya kwamba kwa sehemu ugumu
umewapata Israeli, mpaka utimilifu wa Mataifa uwasili.

26 Hivyo Israeli wote wataokoka; kama ilivyoandikwa, Mwokozi
atakuja kutoka Sayuni; Atamtenga Yakobo na maasia yake”.

Jiulize wayahudi kwa miaka 2000 wanautafuta uso wa Mungu lakini
hawaupati, unadhani siku hiyo neema ikiondolewa kwetu, sisi tutaipatia
wapi? Na dalili zote zinaonyesha wakati wao upo karibuni sana...Tayari
taifa hili lilishachipuka tangu mwaka 1948, unadhani ni nini
kinachosubiriwa hawa watu Mungu asiwageukie? Usiku na mchana
wapo pale kwenye “ukuta wa maombolezo wa Nehemia” wanamlilia
Mungu awaokoe (hayo yalikuwa ni majonzi ya mtume Paulo)..Lakini

Bwana anakawia kidogo kwa ajili yangu mimi na wewe.

Moja ya hizi siku, Mungu atakisikia kilio chao,.mlango wa neema
utafunguliwa kwao, na kwetu utafungwa,. Huo ndio ule wakati wa
mwenye nyumba kusimama na kuufunga mlango, na watu watakuwa
wakisimama nje na kugonga wafunguliwe lakini Bwana atawaambia

siwajui mtokako.(Luka 13:25-28)...Duniani kutakuwa na kilio na



kusaga meno.

Hivyo tunaposikia maneno haya, tujitathimini Je! Ni kweli bado tupo
ndani ya Kristo? Au tupo vuguvugu. Kama wewe unaisikia injili na bado
unasua sua basi uingie sasa kwa nia yote acha kusitasita kwenye
mawazo mawili muda unazidi kwenda, kwasababu siku hizi ni za

mwisho. Lango hili likishafungwa, halitafunguliwa kamwe.

Maran Atha.

Tafadhali washirikishe na wengine habari hizi njema, na pia kama
utapenda tuwe tunakutumia masomo haya kwa njia ya email yako au
Whatsapp tutumie ujumbe kwenye box la maoni chini au piga namba hii
+255 789001312

Mada Nyinginezo:

MZEITUNI HALISI UTAKAPOPACHIKWA.


https://wingulamashahidi.org/2019/08/12/mzeituni-halisi-utakapopachikwa/

MAJONZI YA MTUME PAULO KWA NDUGU ZAKE.

MADHARA YA KUTOA MIMBA.

TABIA YAKO NI YA MNYAMA GANI?

MAHALI UNAPOPASWA USIMVUMILIE SHETANI HATA KIDOGO.

Rudi Nyumbani:
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