makala kutoka wingu la mashahidi wa kristo wana wa asafu ni akina nani katika biblia kabla ya kuwafahamu wana wa asafu ni vizuri kumfahamu hasafu mwenyewe alikuwa nani asafu alikuwa mmoja wa walawi ambao mfalme daudi alimuweka kama kiongozi mbele ya sifa atakayesimama mbele ya sanduku la mungu daima kumsifu mungusokitabu chaaa nakatia1 halikadhalika na hak naule mstar9 katika mstari wa kwanza biblia inasema wakaliingiza sanduku la mungu na kuliweka katikati ya hema aliyoipiga daudi kwa ajili yake wakatoa sadaka kuteketezwa na sadaka za amani mbele za mungu na daudi alipokwisha kuitoa sadaka kuteketezwa na sadaka za amani akawabariki watu kwa jina la bwana kisha akawagawia kila mtu wa israeli wa ume kwa wake kila mtu mkate wa ngano na kipande cha nyama na mkate wa zabibu akawaagiza baadhi ya walawi kwamba watumike mbele ya sanduku la bwana wamfanyie ukumbusho na shukrani na sifa bwana mungu wa israeli asafu mkuu wao na wapili wake zekaria na ieli na shemermothi na yaieli na matithia na eliabu na benaya na obed edomu na yeeli wenye vinanda na vinubi naye asafu mwenyewe kupiga matoazi kulingana na maandiko biblia inasema huyu asafu hakuwa tu mwimbaji bali mwonaji pia9 ukisoma kitabu cha mambo nyakati wa pili sura mstari maandiko tena hezekia mfalme na wakuu wakawamuru walawi wamwimbie bwana sifa kwa maneno Dawdi, ya daudi na yaasafu mwonaji wakaimba sifa kwa furaha wakainama vichwa vyao wakaabudu baadaye uzao wa asafu uliendeleza nyao zake na wote wakawa waimbaji katika ekalu la mungu lililokuja kujengwa baadaye na hata baada ya ule uhamishi wa, wa babeli waliporudi bado waliweza kuwekwa katika kazi hiyo hiyo ya sifa kitabu cha ezra sura ya e swaija28 na pia nehemia sura mstari unaweza jambo kama hilo hali kadhalika kuna baadhi ya zaburi zilizojulikana kama zaburi za asa ambazo ni zaburi 5 na il73 paka8 baadhi ya tafsiri zinaonyesha hivyo hiyo ni kuonyesha kuwa mungu alimtumia yeye na uzao wake kwa njia ya uimbaji kutoa unabii na nabii hizo ambazo zinatusaidia hata sasa lakini kwa sasa wana wa ni akina nani na tunapata funzo gani kutoka kwao wana wa asafu ni watu wote wanaotumika madhabahuni pa bwana katika huduma ya kumsifu na kumwimbia mungu watu hawa wanatenda kazi kubwa inayompendeza mungu na kwa kupitia wao mungu huwa anapitisha jumbe zake nyingi na nabii nyingi zinazookoa na kuponya watu kama ilivyokuwa kwa wana wa ikiwa na maana kwamba wakitumika vema katika kazi yao basi ni wana utumishi mkubwa na hata zaidi ya zile huduma nyingine zote lakini watu hawa walijua kanuni ya kumwimbia mungu walimwimbia mungu katika uzuri na utakatifu saasaana kitabu cha mambo nyakati ya kwanza sura mstari wa tofauti na sasa ambapo waimbaji wengi wamekuwa ni wasanii wanasahau kuwa huduma yao ndiyo ya kwanza kabisa yinayomkaribia mungu zaidi ya nyingine zote huduma ya maserafi na makerubi malaika watakatifu wasimamao mbele za mungu daima lakini kinyume chake mwimbaji wa injili au mwimbaji wa nyimbo za wukovu utamkuta anajipamba uso kama yzebe anaimba kwa staili za wasanii wa kidunia tutegemee vipi mungu atasema au atamponya mtu au kumfungua au kuwafungua watu wake kupitia uimbaji wa namna hiyo jibu rahisi ni kwamba haiwezekani inasikitisha kuona kanisa la sasa ni kubwa la watu walaoribikiwa linatokana na watu wanaoimba kwaya au imbaji katika kanisa kumbuka sababu iliyowafanya wana waisraeli wapelekwe utumwani haikuwa tu kuabudu mashetani au maashera hapana ilikuwa pia na hiyo ya unafiki katika kumwimbia soma kitabu cha amosi sura 6, mstari wa sstaiwaa ninyi mnayoimba nyimbo za upuuzi pamoja na sauti ya vinanda akujifanyizia vinanda vya namna nyingi kama vile daudi bwana anatuonya vikali na sisi pia kwamba atatuadhibu vikali kama tutakuwa na tabia kama za hao watu anataka tunapomwimbia basi tumwimbie katika uzuri na utakatifu maana yake ni kwamba wewe ambaye umepewa jukumu au umepewa nafasi ya kuongoza sifa wewe mwimbaji wewe mpiga kinanda wewe mpiga gitaa uwe kielelezo kuanzia mavazi yako usemi wako tabia yako mbele za watu wanaokutazama na mbele za watu unaoongoza katika kumwimbia mungu utakatifu ndio uwe leseni yako ya kwanza ya kumwimbia mungu kama utashindwa kuwa mtakatifu ni heri uache kumwimbia ukafanye kazi nyingine kwa sababu utakuwa unajizombea lahana badala ya baraka endapo utamwimbia mungu kinyume na neno lake mahali mungu anaposifiwa au kuabudiwa ni mahali pakuwa makini sana wengine walipoteza maisha walipojaribu kuvuruga utaratibu pindi mungu anapokuwa soma kitabu cha wa pili, sura 6, mstari wa sura mstari utaona jambo hilo hivyo hivyo na wewe mwimbishaji kanisani usipokuwa makini na huduma yako uwezekano wa kukutwa na hayo pia upo juu yako bwana anataka sote tuwe wana wawasaf ili atutumie kumtukuza yeye pamoja na kuzungumza na watu wake ili aziponye roho za watu wake na sisi atupe thawabu bwana kubariki bwana kulinde maran arthu