makala kutoka uhingu la mashahidi wa kristo jinsi ya kupokea uponyaji tunapomwomba bwana tuguse mara a pili jina kuu la bwana na mwokozi wetu yesu kristo simba wa kabila la yuda na mkuu wa wafalme wa dunia yesu kristo jina kuu na tukufu libarikiwe karibu tujifunze biblia neno la mungu wetu lililo mwanga wa njia yetu nataa iongozayo miguu yetu upo wakati ambao tutahitaji bwana tuguse maraa pili lakini ni vizuri kujua kanuni ya kupokea uponyaji pinde tunapomsii bwana tuguse tena hebu tusome kisa kimoja katika biblia na kisha tutafakari na tujifunze kanuni ya kupokea uponyaji mkamilifu tusome kitabu cha Marko, sura mstari hadi maandiko matakatifu yanasema wakafika bethsaida wakamletea kipofu wakamsii amguse akamshika mkono yule kipofu akamchukua nje ya kijiji akamtemea mate ya macho akamwekea mikono yake akamwuliza waona kitu akatazama juu akasema naona watu kama miti inakwenda ndipo akaweka tena mikono yake juu ya macho yake naye ya akatazama sana akawa mzima akaona vyote sawasawa sawa, akampeleka nyumbani kwake akisema hata kijijini usiingie katika kisaa hiki hebu tujiulize swali lifuatalo kisha tuendelee mbele je inawezekana mtu atazame juu halafu aone watu tena watu wenyewe wanatembea na tena wanatembea kwa kasi kama miti nilitegemea hata angesema anaona ndege wanaruka wanakimbia kama miti lakini yeye anasema anaona watu bila shaka ulishawahi kusafiri na basi linalokwenda kwa kasi na njiani ukaona namna miti inavyoonekana kama inarudi nyuma kwa kasi sana ndivyo alivyoona huyu mtu alipotazama juu aliona watu tena wanatembea kwa kasi kwa kawaida huu si uponyaji huyu mtu hakuwa amepata uponyaji wowote bali alikuwa katika hatua za mwanzo za kupokea uponyaji ni kama tu tutelevisni iliyowashwa ambayo bado haijakamata mawimbi sawasawa inakuwa inaonyesha tu chenga chenga lakini tunaona tabia kipekee ya huyu kipofu baada ya kuguswa na bwana mara ya pili utaona huyu kipofu mara ya kwanza alipoguswa alitazama juu hakutumiamda mrefu kutazama badala yake kwa haraka haraka akakimbilia kumjibu bwana na kusema anaona watu kama miti lakini baada ya kuguswa na bwana mara ya pili ni kama alijifunza kitu kuwa hana budi kutokuwa na haraka ya mambo ndo maana utaona alitulia na kutazama sana pengine alitumia dakika kadhaa kutazama juu akawa bado anaona ile ile miti lakini hakuacha kutazama na alipozidi kutazama sana pengine akaanza kuona ile miti inafutika kidogo kidogo akaanza kuona anga linakuwa jeupe na kidogo kidogo akaanza kuona mawingu na pengine akaanza kuona ndege wanaruka na alipotazama mbele akamuona bwana yesu ndipo akasema sasa ninaona na sisi hatuna budi kutazama sana tusiishie tu kutazama kidogo tusiishie tu kuzungumza wala kunung'unika wala kukosoa wala kutoa hitimisho pale tunapoona uponyaji haujakamilika bali turuhusu uponyaji wa bwana ufanyi kazi tuwe na subira huku tukiliamini neno lake tazama sana ni kudumu katika kumwamini mungu kwa muda mrefu hata kama unaona lile tatizo bado alijatatuka wewe endelea kumwamini bwana na kusubiri bila kutoa uso wako juu mpaka muujiza wako utakapokamilika pengine ulimwomba bwana kuhusu hali yako unaopitia ya kiroho au kimwili lakini uliishia kuona chenga chenga katika huo gonjwa au hilo tatizo lakini sasa umejua kanuni msii bwana kuguse tena kwa mara nyingine lakini safari hii usiruhusu imani yako ipungue wala usiukiri ugonjwa utaona muujiza wa bwana ukitendeka kipofu yule alitazama sana na wewe shikilia sana bwana akubariki bwana kulinde maran arthu