makala kutoka wingu la mashahidi wa kristo mti wa mshita ni mti wa namna gani mti wa mshita uliotengenezea sanduku la gano ndio mti wa namna gani kwa sasa tusome kitabu cha kutoka sura 25 mstari wa kumi hadi ule wa kumi na moja neno la mungu linasema nao nawafanye sanduku la mti wa mshita urefu wake na uwe dhiraa mbili na nusu na upana wake dhiraa moja na nusu na kwenda juu kwake dhiraa moja na nusu nawe ulifunike kwa dhahabu safi ulifunike ndani na nje nawe tia na ukingwa wa dhahabu kulizunguka pande zote mshita ni jamii ya miti ambayo hata sasa ipo kila mahali na inapatikana katika sehemu nyingi za dunia ikiwemo katika bara letu la afrika na zaidi sana hata katika afrika mashariki mti wa mshita ni mti unaostaimili ukame zaidi ya miti mingi iliyopo duniani tabia ya mti wa mshita ni kwamba ni moja ya miti migumu na vilevile vile ni mti ambao hauharibiwi na wadudu wala maji kiurahisi wala hauingiliwi na fanasi kiurahisi jambo linalofanya mbao ya mti huo iweze kutumika kutengenezea baadhi ya vyombo vya kuhifadhia vyakula na sio hilo tu bali sifa nyingine ya ya mti wa mshita ni kwamba inakuwa rahisi kupakika rangi kwa sababu ya uso wake kuwa mororo sasa kwa nini sanduku la gano litengenezwe kwa mti huu wa mshita jibu ni kwa sababu ya tabia au sifa tulizoziona hapo juu ndani ya sanduku la agano kulifadhiwa chakula yaani ile pishi ya mana ambayo mungu alimwagiza musa aiweke ndani ya sanduku kwa ajili ya ukumbusho wa vizazi vinavyokuja vya wana wa israeli hivyo kama ni chakula basi ni sharti chakula hicho kihifadhiwe ndani ya sanduku lililo imara lisiloingia lisiloingiafangas wala wadudu kuliharibu mbao za miti mingine ambayo si za mshita hazikuwa na sifa hizo za kuweza kutunza chakula vilevile vile, ndani ya sanduku kulikuwa na zile mbao mbili ambazo musa aliambiwa zitengeneze juu yake zilikuwa zimeandikwa amri kumi kwa chanda cha mungu mwenyewe mbao hizo ziliwekwa ndani ya sanduku kuwa ukumbusho wa daima kwa vizazi israeli hivyo kama ni kitu cha muhimu namna hiyo basi ni lazima mbao hizo zihifadhiwe katika sanduku lililo gumu ambalo haliharibiki kirahisi na hivyo mbao yenye sifa hiyo ya ugumu ni mbao ya mti wa mshita na vile vile ndani ya lile sanduku kulikuwa kuna ile fimbo ya haruni iliyochipuka ambayo nayo pia ilihifadhiwa ndani kuwa ukumbusho kwa wana wa israeli kwamba utumishi wa kikuhani na wa nyumba ya mungu wamepewa wana wa lawi fimbo hiyo nayo ilipaswa ihifadhiwe ndani ya sanduku imara lisiloruhusu nyevunyevu au maji kuingia ili kuvifanya vitu hivyo vikae katika hali ya kudumu na sanduku la gano linafananishwa na mioyo yetu katika kitabu cha yeremia sura 31, mstari 311 bibilia ilitabiri kuwa katika gano jipya tulilopo sisi sheria za mungu zitaandikwa katika mioyo yetu mioyo yetu kwa bwana ni kama mti wa mshita hivyo hatunabudi kuzidi kuimarisha mioyo yetu kwa kukaa mbali na dhambi ili tuzidi kuzidumisha sheria za mungu katika mioyo yetu bwana akubariki bwana akulinde maran arthu