makala kutoka wingu la mashahidi wa kristo kalamu yenye uongo ya waandishi imefanya kuwa uongo swali mstari huu una maana gani je ni kweli waandishi waliweza kubadilisha baadhi ya maneno ya torati na hivyo inaifanya biblia isiaminike hadi sasa yeremia sura nane, mstari wa nane, biblia sasainasema mwasemaje sisi tuna akili na torati ya bwana tunayo pamoja nasi lakini tazama kalamu yenye uongo ya waandishi imefanya kuwa uongo hii ni hoja inayotumiwa sana na wapinga biblia au wapinga ukristo wakisimamia mstari huu na kusema unaona biblia ilichakachuliwa zamani na waandishi wakiahudi kwa kuongeza baadhi ya maneno katika torati iliyoandikwa na mwenyezi mungu kwa hiyo hiyo inathibitisha kuwa biblia ni kitabu chenye kasoro lakini je tukisoma vifungu hivyo vinatuambia walibadilisha torati kabla ya kuendelea kusoma hebu tuitafakari tena hiyo kauli hapo mwishoni anasema kalamu yenye uongo ya waandishi imefanya kuwa uongo aha kumbe waandishi ndio wamefanya kuwa uongo lakini yenyewe kama yenyewe sio uongo mfano nikikwambia unanifanya kuwa mwongo mbele ya ndugu zangu haimaanishi kuwa mimi ni mwongo maana ni kuwa pengine ni kwa sababu uliyawakilisha maneno yangu isivyopaswa aidha kwa kuongeza chumvi au kwa kupunguza na kwa sababu hiyo basi mimi nikaonekana nimeongopa lakini sivyo mimi nilisema ukweli mwanzo isipokuwa wewe ndio umewakilisha vibaya ndivyo ilivyokuwa hapo waandishi ambao kazi yao kubwa ilikuwa ni kufundisha na kuwaeleza watu walianza kutoa tafsiri zisizo sawasawa kuhusu torati na kuwafundisha watu na kuwaandikia mfano bwana yesu alisema waliipindua amri ya tano inayosema uheshimu baba yako na mama yako na kuwaambia watu ikiwa kuna chochote umekiweka wakfu hupaswi kumsaidia hicho mzazi wako hata kama akiangamia kwa njaa ni sawa tu lakini hupaswi kumsaidia kwa hicho jambo ambalo mungu hakuliagiza hata kidogo ilikuwa ni wajibu wa kila mtu kumsaidia mzazi wake awapo katika uhitaji soma kitabu cha marko sura sa kwanzia mstari wa saba hadi wa kumi na tatu umeona sasa tukirudi kwenye ile habari ya mwanzo ili kuthibitisha hilo vizuri ukiendelea kusoma vifungu vinavyofuata utaona yeremia anaeleza kuwa undani jinsi kalamu ya hao waandishi zilivyoweza kuipa torati tafsiri zisizo sahihi tusome yeremia sura8 kwanzia mstari wa 8 hadi ule wa kumi abl biblia inasema mwasemaji sisi tuna akili na torati ya bwana tunayo pamoja nasi lakini tazama kalamu yenye uongo ya waandishi imefanya kuwa uongo wenye hekima wametayari wamefadhaika na kushikwa tazama wamelikataa neno la bwana wanaakili gani ndani yao basi kwa hiyo nitawapa watu wengine wake zao na mashamba yao nitawapa wale watakuwa wamiliki maana kila mmoja wao tangu ali mdogo hata ali mkubwa ni mtamanifu tangu nabii hata kuhani kila mmoja hutenda mambo udanganyifu kwa maana wameiponya jeraha ya binti ya watu wangu kwa juujuu tu wakisema amani amani wala hapana amani je walitaarika walipokuwa wametenda machukizo la hawakutayarika wala hawakuweza kuona haya usoni bali wataanguka miongoni mwao waangukao wakati wa kujulia kwao wataangushwa chini asema bwana umeona hapo anasema hao waandishi na makuhani wanawatabiria watu amani amani na kuaambia mnaishi sawasawa na torati ya mungu inavyosema hivyo amwezi kupatwa na madhara ili hali ndani yao wanatamani ndani yao ni watu waovu ndani yao ni watu wanaoabudu sanamu ndani yao ni watu wanaokula rushwa na kadhalika wakati torati inakataza vikali vitu hivyo wenyewe wanawatumainisha watu kwa kuambia mungu anawapenda ndio hapo anasema wanawaponya jeraha zao tu kwa juujuu mwisho wa siku wanaadhibiwa halafu wanasema mungu ni mwongo mbona anatupiga bila sababu je wandishi wa namna hii wapo hadi sasa jambo hilo hilo hadi sasa lipo katika kanisa la mungu siku hizi za mwisho makristo na manabii wengi wa uongo wametokea duniani nao wanawaponya watu wa mungu juujuu tu hawaelezi ukweli wote mpaka inafikia hatua mungu anaonekana mwongo wa wala hajibu wanawaambia utafanikiwa utabarikiwa kesho yako ni ya kung'aa kama jua wanaambia watoe sadaka nyingi watumie maji ya upako watumie chuvi za upako wakati mwingine wafunge hata mwaka mzima ili kwamba mungu awabariki lakini wanasahau kuwa hao watu wana mizigo ya dhambi ambayo ndio hiyo inawafanya wasijibiwe wa maombi yao na mungu kama vile maandiko wanavyosema katika kile kitabu cha isaya a sura 9 mstari ule wa kwanza hadi watatu tazama mkono wa bwana huku hata usiweze kuokoa wala sikio lake sizito hata lisiweze kusikia lakini maovu yenu yamewafarakisha ninyi na mungu wenu na dhambi zenu zimeuficha uso wake msiuone hata atake kusikia kwa maana mikono yenu imetiwa unajis kwa damu na vidole vyenu vimetia unajis kwa uovu midomo yenu imenena uongo ndimi zenu zimenongona ubaya hivyo haa watu wanataabika januari mpaka disemba lakini hawaoni nuru yoyote hawaoni uzima wowote ndo kwanza hali inazidi kuwa mbaya mwishoni wanakata tamaa wanasema mungu hajibu maombi na wanawageukia waganga wa kienyeji ndugu neno la mungu ni kweli kabisa akisema atakuponya atakuponya kweli kweli akisema atakubariki atakubariki kweli lakini ni sharti ujue anataka nini kwanza kwako ili hivyo vyote vikujie anachotaka ni wewe uache dhambi uache rushwa uache uzinzi uache uongo uwache, uwache kuvaa vimini uache shn za kidunia uache anasa uache ulevi uwe mtakatifu ndipo hayo mengine yote yatakapokujia epuka injili zisizogusia dhambi katika maisha yako ziepuke kama ukoma hizo huwa zinakuja na maneno mazuri sana ya kushawishi na kukufariji lakini hazitakusaidia chochote mungu ni mtakatifu kamwe hajibu maombi ya wenye dhambi je meokoka kwelikweli kwa kumaanisha kumfuata kristo kama la basi huu ndio wakati wako sasa wa kuanza upya ya maisha katika kristo ikiwa upo tayari kufanya hivyo basi waweza kuwasiliana nasi kwa namba hizo hapo chini bwana akubariki bwana kulinde maran athi.