kanisa la kwanza duniani ni lipi?

kanisa la kwanza duniani ni lipi?

Maana ya kanisa ni “walioitwa” kwahiyo watu walioitwa watoke sehemu fulani wanaitwa kanisa…..Hivyo tafsiri ya kanisa sio jengo kama inavyodhaniwa na wengi…

Kwahiyo katika maandiko kanisa la kwanza lilianza siku ile ya PENTEKOSTE. Roho Mtakatifu aliposhuka juu ya watu! Soma Matendo Mlango wa pili yote.

Wale waliomwamini Yesu, na kubatizwa walishukiwa na Roho Mtakatifu, na hivyo Roho huyo huyo aliwaongoza kukusanyika pamoja kwa lengo la kujifunza Neno ambalo Mitume ndio waliokuwa wanalifundisha,  pia walidumu katika kushiriki meza ya Bwana, katika kufanya ushirika na katika  Kusali. Hayo mambo manne ndiyo yaliyokuwa yanafanyika katika kanisa la kwanza.

Matendo 2:37 “Walipoyasikia haya wakachomwa mioyo yao, wakamwambia Petro na mitume wengine, Tutendeje, ndugu zetu?

38 Petro akawaambia, Tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi zenu, nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu

39 Kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu, na kwa watoto wenu, na kwa watu wote walio mbali, na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie.

40 Akawashuhudia kwa maneno mengine mengi sana na kuwaonya, akisema, Jiokoeni na kizazi hiki chenye ukaidi.

41 Nao waliolipokea neno lake wakabatizwa; na siku ile wakaongezeka watu wapata elfu tatu.

42 Wakawa wakidumu katika fundisho la mitume, na katika ushirika, na katika kuumega mkate, na katika kusali”.

(Hilo ndilo kanisa la kwanza)

Kanisa katoliki llinalosemekana kama kanisa la kwanza, hilo ilikuja kuzaliwa mwaka wa 325 Baada ya Kristo. Ambalo hilo lilikuwa kinyume na kanisa la kweli la Kwanza la Pentekoste.

Kanisa katoliki, ni kanisa la uongo kwasababu halikudumu katika hayo mambo manne hapo juu… halidumu katika fundisho la Mitume kama kanisa la Kwanza,  fundisho la Mitume linasema tusiabudu sanamu na pia linasema mpatanishi kati ya  Mungu na mwanadamu ni mmoja tu Yesu Kristo, wakati kanisa katoliki linaamini Mariamu pia ni mpatanishi…..

Pia kanisa katoliki halidumu katika kumega mkate, kwani mwenye ruhusu ya kushiriki ni Padre tu! peke yake jambo ambalo ni kinyume na maandiko, pia halidumu katika kufanya ushirika wala kusali…Sala zinazofanywa ni za desturi za kipagani, kusalia rozari na sanamu jambo ambalo kanisa la kwanza halikufanya. Maombi ya moja kwa moja kwa Mungu hayatiliwi mkazo, na zaidi ya yote maombi ya masafa marefu hayapo kabisa ndani ya kanisa katoliki.


Mada Nyinginezo:

MARIAMU NI NANI?

UHURU WA ROHO.

JE! BIKIRA MARIA NI MALKIA WA MBINGUNI?

JE! NI SAHIHI KUMUITA MARIA MAMA WA MUNGU?


Rudi Nyumbani:

Print this post

About the author

Admin administrator

Subscribe
Notify of
guest
16 Comments
Newest
Oldest Most Voted
Inline Feedbacks
View all comments
samson mogosho
samson mogosho
1 year ago

Napenda maarifa

Anonymous
Anonymous
1 year ago

KWELI KABISAA

Gabriel.
Gabriel.
1 year ago

Jaman xi mxubri xku ya mwixho mbna mnazozana kila mtu na imani yake. Kama unauwezo tengeneza kanixa lako na ulifanye kuwa la kwanza na takatifu.

Anonymous
Anonymous
1 year ago
Reply to  Gabriel.

achen ukwel usemwe kanisa katolik ni ((KANISALA SHETAN))
Alama zot za fremas wana onesha amken achen ujinga

Inno
Inno
2 years ago

Kiufupi mmekuwa mkiokoteza sababu kiasi kwamba mmefikia hatua mpaka mnaonekana kama malimbukeni mnaoutafuta umaarufu kupitia ujuaji na uongo wenu. Hapa ni wenye akili ndogo kama ya kwako ndo wanaweza wakawa wamekuelewa upuuzi uloandika.. Mnatapatapa hamjui mfanye kipi muache kipi.

John wanjala
John wanjala
2 years ago

The adventist church has been rejected with many people..but i came to know that it is the only church that leads her people to JESUS CHRIST for preaching the 3 angels massage to all men.

John wanjala
John wanjala
2 years ago

Catholic is the mother of harlots.

Anonymous
Anonymous
2 years ago

Endeleeni kupotoshwa…tatizo la wengi hawaijui kisawa sawa kanisa katoliki.. (the essence of catholic church ndio maana mnatapa tapa tu…mnalibeza bure kanisa la watu. Kwasababu auna idea nalo na kama unayo basi ni kidogo.

Anonymous
Anonymous
2 years ago

kanisa katoliki ndilo lilkua la kwanza

Anonymous
Anonymous
2 years ago
Reply to  Anonymous

Why

Lucho
Lucho
1 day ago
Reply to  Anonymous

PARHAM, CHARLES FOX (1873-1929)
Charles Fox Parham, ambaye alizaliwa huko Muscatine, Iowa, mnamo Juni 4, 1873, anachukuliwa kuwa mwanzilishi na baba wa mafundisho ya harakati ya kipentekoste duniani kote. Akiwa kijana mgonjwa, Parham hata hivyo alijiandikisha katika Chuo cha Southwest Kansas katika 1890, ambako alipendezwa na huduma ya Kikristo. Baada ya kupokea mwito wa kuhubiri, aliacha chuo kabla ya kuhitimu, na mwaka wa 1893 alikubali uchungaji wa kanisa la Methodist huko Linwood, Kansas.

Huko Linwood, Parham punde si punde alijihusisha na vuguvugu la utakatifu, ambalo lilikuwa likienea katika duru za Kimethodisti wakati huo. Harakati hii ilisisitiza utakaso wa baraka ya pili ya papo hapo kama ilivyofundishwa na John Wesley. Ilikuwa ni katika Nyanda ambapo vipengele vikali zaidi vya harakati ya utakatifu viliota mizizi. Kufikia 1895, mabishano juu ya baraka ya pili yalipogawanya kanisa, Parham aliingizwa sana katika teolojia ya utakatifu hivi kwamba aliacha Kanisa la Methodisti kufuata kazi kama mwinjilisti na mwalimu wa utakatifu anayejitegemea. Upesi alianza kusisitiza mafundisho mapya zaidi, kama vile uponyaji wa kimungu na ujio wa pili wa Kristo mara moja kabla ya milenia. Kwa maisha yake yote, pia alikataa aina yoyote ya shirika la kanisa.

Mnamo 1898 Parham alifungua “Shule ya Biblia ya Betheli” yake mwenyewe na nyumba ya uponyaji huko Topeka, Kansas, ambapo mnamo 1899 alianza kuchapisha jarida lililoitwa Imani ya Kitume . Ilikuwa katika shule hii ambapo Parham na wanafunzi wake walisoma mafundisho tofauti ya harakati ya utakatifu yanayohusiana na “ubatizo katika Roho Mtakatifu” unaoelezewa katika Matendo 2:4. Kupitia makubaliano ya wanafunzi, kwa msaada fulani kutoka Parham, baraza la wanafunzi lilikata kauli kwamba kunena kwa lugha (glossolalia) kulikuwa “ushahidi wa Biblia” wa tukio kama hilo.

Mnamo Januari 1, 1901, mwanafunzi katika shule hiyo, Agnes Ozman, alizungumza kwa lugha, akiivutia shule na eneo la Topeka kupitia hadithi za kusisimua katika magazeti ya huko. Fundisho la Parham kwamba kunena kwa lugha lilikuwa ni “ushahidi wa Biblia” wa lazima wa ubatizo katika Roho Mtakatifu lilijulikana kama “mguso unaosikika duniani kote” ambao, kulingana na J. Roswell Flower wa Assemblies of God, “ulifanya Pentekoste ya Karne ya Ishirini kuwa ya Kipentekoste. Harakati.” Parham pia alianza kufundisha kwamba glossolalia pia ilijumuisha zenolalia (yaani, “lugha za kimishenari”), ambapo wamisionari wangeweza kwenda kwenye pembe za dunia na kuhubiri kimiujiza katika lugha zinazojulikana za wanadamu ambazo hawakujifunza. Kwa muda mfupi, Wapentekoste wote isipokuwa Parham waliacha imani hii kutokana na jitihada zisizofanikiwa za kuhubiri kwa lugha zisizojulikana nchini India na maeneo mengine.

Kufikia 1906 vuguvugu la kipentekoste lilikuwa limeenea hadi Los Angeles kupitia mhubiri mweusi, William Joseph Seymour, ambaye alijifunza teolojia ya kipentekoste kama mwanafunzi wa Parham katika shule nyingine ya Biblia huko Houston, Texas. Kutoka kwa Misheni ya Mtaa wa Azusa iliyoongozwa na Seymour, harakati ya kipentekoste ilienea kwa kasi duniani kote.

Mnamo Oktoba 1906 Parham alitembelea Mtaa wa Azusa na kushutumu mikutano ya Los Angeles kuwa inatawaliwa na “wapiga roller watakatifu na walala hoi” ambao walikuwa na “vituko vya mikutano ya kambi nyeusi.” Hapo alifukuzwa kutoka Mtaa wa Azusa na Seymour na wazee wake. Kwa maisha yake yote, Parham alimshutumu mwanafunzi wake wa zamani na uamsho wa Mtaa wa Azusa kama “nguvu za kiroho zilizini.” Mnamo 1907 Parham alishtakiwa kwa kulawiti huko San Antonio wakati wa kampeni ya uponyaji ya ndani. Ingawa aliachiliwa kutoka kwa shtaka hilo, ushawishi wake kama kiongozi mkuu katika vuguvugu la kipentekoste ulikwisha. Katika miongo miwili ya mwisho ya maisha yake, Parham alistaafu nyumbani kwake Baxter Springs, Kansas, ambapo maelfu kadhaa ya wafuasi wake walihudhuria mikutano yake ya kila mwaka ya kambi hadi kifo chake Januari 29, 1929. Amezikwa huko Baxter Springs.

Karne moja baada ya vuguvugu la Parham kuanza huko Topeka, Wapentekoste walikuwa wamekua na kuwa familia ya pili kwa ukubwa ya Wakristo, ikiwa na zaidi ya washiriki milioni 500 katika makanisa ya kipentekoste na charismatic na harakati zilizoenea kutoka Topeka hadi karibu kila taifa la ulimwengu. Madhehebu makubwa ya Kiamerika yaliyotolewa na vuguvugu la kipentekoste ni pamoja na Assemblies of God, Church of God in Christ, Pentecostal Holiness Church, Church of God (Cleveland, Tennessee), United Pentecostal Church, na Pentekoste Church of God.

Lucho
Lucho
1 day ago
Reply to  Lucho

Hadi hapo huwezi SEMA lilikuwa la kwanza

Patrick barasa onyango
Patrick barasa onyango
3 years ago

Kanisa katoliki lilikuwa hata kabla ya yesu kukuja duniani, ndilo lililomsulubisha yesu. Na baada ya yesu. Likaendelea kupinga injili likidhani litaizimisha, na baada ya kushindwa, likajiunga na kanisa la kweli, ili liweze kupinga injili kisiri. Na likaweka makao makuu kule roma. Kuanzia hapo roho mtakatifu akaondoka hapo.likabaki kanisa la kimwili. Na ndio mwanzo wa makanisa mengi hapa duniani.

Anonymous
Anonymous
3 years ago

n kweli fafanua

Anonymous
Anonymous
3 years ago

Acheni uongo kanisa katoliki lilianza tu baada ya Kristo kufufuka. Mitume walianza kusali wakiumega mkate. Hujui kabisa historia ya kanisa katoliki